HỎI ĐÁP flash room BlackBerry Priv fail

Thảo luận trong 'Cẩm Nang - Thủ Thuật Chung' bắt đầu bởi Trung Ngoc, 13/7/17.

1. Như tên chủ đề, lỗi của em chi tiết như sau:
    Sáng này, Priv nóng quá, đè nó ra soi lại tên máy bla bla blo để chuẩn bị flash lại room. Dĩ nhiên là em đã đọc và tìm hiểu kĩ cách flash rồi, cài driver máy này, tải đúng bản room này, bla blo bla blo. Và rồi cái thời khắc ấy đến. "This script will wipe off all user data. Do you want to continue? [y/n]:" và em chọn y rồi enter.
    Đợi một lúc, xong. nhìn thấy chữ finished, total time: 0.011s Press any key to close this window cảm thấy vui vui. 3.png
    Nhìn lên em Priv, WTFFFFFF sao nó lại ở blackberry bootloader menu.. WTFFFF, đáng nhẽ nó phải đang load vào cơ chứ... và em đợi... từ sáng đến h đén vẫn nháy 4 màu bạc, xanh nước, xanh lá, đỏ lần lượt lần lượt, và chả có phản ứng gì sảy ra. 1-Barcodes, kích vào thấy mấy cái code. OK, 2-Continue the bootup, kích vào thấy nó trở lại như cũ, đèn nháy 4 màu. 3-Reboot into fastboot, ồ.. vẫn như cũ, mõi tội đèn báo chỉ màu bạc...4-Turn of the device... nếu cắm sạc thì nó lại trở lại cái màn hình bootload, nếu k cắm thì em nó cũng chịu ngủ yên.
    Thông tin máy em là bản STV100-2 đã lên common quốc tế,, tải bản mã hiệu AAL202 mới nhất trên trang chủ, AE cẩn thận...à mà có tải sai bản thì nó cũng k cho cài đâu mà...mà chọn đúng thì cũng như em thôi WIN_20170713_13_05_08_Pro.jpg

Trung Ngoc

Trung Ngoc
    Expand Collapse

2. caubact

caubact
    Expand Collapse

Member

Bạn xử lý máy được chưa. Nếu chưa thì Mail cho mình, mình đưa link down rom khác nhé. Mới cứu được cho máy mình. Email: minhthaihcsh@gmail.com

3. Trung Ngoc

Trung Ngoc
    Expand Collapse

rất cám ơn bạn nhé, đợt đó mình bị nên cungc tìm hiểu 1 số web nước ngoài, thấy khá khá người bị lỗi giống mình nên mình nghĩ do lỗi bản room. Và đúng thật, sau khi bb up bản mới lên mình tải về và dùng ngon lành rồi, đợi cũng tầm hơn 2 tuần bb mới ra bản mới =))