HỎI ĐÁP Facebook. Messenger và đồng bộ trong tin nhắn

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi kazuma194, 24/10/14.

1. Em mới dùng 9900. Ko dùng BIS. Chỉ dùng wifi. Sau khi cài FB. Mess FB update đầy đủ. Có một số khó chịu sau:
    1. Khi cài đồng bộ tin nhắn trong cài đặt của app FB thì trong tin nhắn có thông báo khi có tn mới đến. Nhưng 1 2 phút sau thì có 2 mục của cùng 1 người đang chat. Click vào thì 2 giao diện khác nhau. 1 cái là giao diện chat. 1 cái là giao diện gửi tin nhắn giống khi log bằng browser.
    2. App messenger của Fb thì k tự động cập nhật đc. Phải menu rồi ấn refresh mới ra nội dung mới.
    3. Do k dùng bis nên mỗi lần vào Mess là có thông báo cài Push mail.
    Ai có cách khắc phục những lỗi nhỏ này k ạ? Em xin cảm ơn trước

Các file đính kèm:

kazuma194

kazuma194
    Expand Collapse

#1 kazuma194, 24/10/14
    Last edited: 24/10/14
  2. k.n.j

k.n.j
    Expand Collapse

Member

1. là do app tin nhắn nó nhận hết thay đổi của tin nhắn. khi có 1 ng nt fb cho bạn thì app fb và mess fb đều nhận dc tn và đẩy notifi vào app tin nhắn nên bạn nhận dc 2 cái giống nhau nhưng thực tế là của 2 app. cái ra giao diện chat là của mess fb, cái ra giao diện giống browser là của app fb

2.nt fb thì là bệnh chung cua bbos rồi, bạn có dùng bis thì cũng thế. dùng bbos thì ko nên chat fb vì ức chế lắm, cảm giác lag lòi. mình đã thử qua nhiều app khác để chat fb, có update nhưng rất chậm như lag. đành bỏ cuộc :v

#2 k.n.j, 5/11/14
    Last edited: 5/11/14