HỎI ĐÁP Facebook app trên 9780

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi steve, 5/9/13.

1. Mình có con Bold 9780 chạy OS6 và đang cài Facebook app bản 4.1.0.19 kết nối qua Wifi và không có BIS hay 3G gì cả. Mình đã thiết lập cho Facebook gửi notifications đến Messages app của điện thoại để nhận thông báo nhưng nó không push đến Messages và mình không thể nhận thông báo được, mỗi lần mình đều phải vào Facebook check thông báo thì nó mới hiện. Mình không nghĩ là do sử dụng wifi thay vì mạng điện thoại nên mới gặp vấn đề này vì cách 1 khoảng thời gian khá dài thông báo của Facebook mới hiển thị ở Messages cho mình thấy, ngoài ra khi chat trong Facebook thì tin nhắn được push đến Messages ngay chứ không giống như Notifications.

Có ai biết vấn đề nằm ở đâu và cách khắc phục thì chỉ mình với. Cảm ơn.

steve

steve
    Expand Collapse

Member

2. kienngvan

kienngvan
    Expand Collapse

Well-Known Member

Với FB của BB, nếu bạn dùng qua Wifi mà không có BIS, bạn phải vào refresh nó mới hiện thông báo mới cho bạn.
    Cách khắc phục là bạn đăng kí BIS, các notification sẽ được ứng dụng thông báo tức thời.

steve thích bài này.
  3. steve

steve
    Expand Collapse

Member

Nhưng sao lúc chat thì tin nhắn vẫn được gửi tới ngay? Và mình để máy ở chế độ chờ 1 thời gian thì cũng thấy nó hiện thông báo. Có phải cứ cách 1 khoảng thời gian nhất định là nó hiện thông báo không và chỉnh cái đó ở đâu? Thanks.

4. kienngvan

kienngvan
    Expand Collapse

Well-Known Member

Cho mình hỏi có phải bạn thiết lập tính năng nhận thông báo qua tin nhắn văn bản như này không:

5. steve

steve
    Expand Collapse

Member

Mình không dùng tính năng này.

6. kienngvan

kienngvan
    Expand Collapse

Well-Known Member

Mình không hiểu cái đoạn "thiết lập cho Facebook gửi notifications đến Messages app của điện thoại" của bạn ntn.
    Còn nếu bạn muốn chỉnh thời gian cài đặt refresh thông báo thì bạn vào option của facebook trên BB, bạn di chuyển xuống dưới sẽ có mục Refresh options ( có các lựa chọn never, 30', 1h, 2h, 3h). Bạn cũng có thể lựa chọn có refresh messages hay không.

7. steve

steve
    Expand Collapse

Member

Thì trong Options của Facebook có dòng chọn BlackBerry Messages application đó, chon vào đó thì nó gửi notification đến Messages của BlackBerry.

8. kienngvan

kienngvan
    Expand Collapse

Well-Known Member

ah um. Mình đã hiểu. Cái này là tại cơ chế check của ứng dụng nó như thế đấy bạn. Mình dùng message app riêng ko dùng Fb thì nó cũng như thế. Lúc ko chat thì có bật nó chạy ngầm cũng ko thông báo. Nhưng lúc đang chat thì tắt đi nó cũng thông báo rất kịp thời.

9. steve

steve
    Expand Collapse

Member

Vấn đề là nó chỉ thông báo tin nhắn chat chứ không thông báo những cái khác như like, comment mà mình phải bấm vào chỗ thông báo nó mới check. Nếu mình để máy yên 1 thời gian thì nó cũng gửi thông báo tới nhưng lại khá lâu. Cũng không biết có phải là cứ cách 1 khoảng thời gian nó mới gửi thông báo một lần không.

kienngvan thích bài này.
  10. kienngvan

kienngvan
    Expand Collapse

Well-Known Member

Đúng là sẽ có độ trễ về thời gian bạn ah. Đăng kí BIS phát thông báo tức thời luôn.

steve thích bài này.