HỎI ĐÁP Email trong BB không gửi được

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi langviet217, 9/11/13.

1. chào mọi người.
    mình có cấu hình con BB để nhận vào gửi mail cảu công ty. có đăng ký gói BIS PRO của VT. nhưng khi mình cài đặt thì nó chỉ nhận. khi mình nhấn gửi thì thấy chạy và tích rồi nhưng check mail thì lại không nhận được. mình có gọi lên 1818 nhưng cũng chẳng giải quyết được gì.
    mọi người cho mình ý kiến nên làm như thế nào với
    cảm ơn rất nhiều

langviet217

langviet217
    Expand Collapse

2. LongGen

LongGen
    Expand Collapse

Well-Known Member

bạn thử gắn sim sang con máy khác xem ,lần trước mình có con Q10 cũng ko nhận được tin đến, gắn sim sang máy khác thì lại được,xong mình up lại rom con Q10 thì được luôn,bạn thử up lại xem, khả năng xung đột phần mềm nên nó bị vậy

3. BonConMat

BonConMat
    Expand Collapse

Super Moderator

BlackBerry của bạn có tên là gì? đang chạy hệ điều hành nào? mail của bạn đang dùng mail outlook hay gmail ...v...v..? bạn có thể kiểm tra lại mục Spam. Nếu có hình ảnh nữa thì tốt quá.

foolishboy thích bài này.
  4. langviet217

langviet217
    Expand Collapse

mình đang sài con 8520. mình sài mail công ty nhưng sao khi cấu hình thì nó chỉ nhận mà gửi thì thấy nó có tick vào send nhưng vào check thì không nhận được email

5. BonConMat

BonConMat
    Expand Collapse

Super Moderator

Bạn đã thử xóa TK đó ra để cài lại chưa? Thử cài tiếp 1 TK Gmail test xem có gữi đi được ko? để làm phép loại trừ.

6. langviet217

langviet217
    Expand Collapse

mình có xóa rồi cài lại. có add yahoo . yahoo thì gửi được bình thường. mình lấy email công ty gửi mail khác thì thấy nhận bình thường. nhưng gửi mail nội bộ công ty thì không thể send và nhận được

BonConMat thích bài này.
  7. BonConMat

BonConMat
    Expand Collapse

Super Moderator

Vậy bạn có hỏi với các anh IT quản lý Hệ thống mail công ty chưa? Theo mình nghĩ, hệ tống mail công ty của bạn có vấn đề về bảo mật gì đó. Đã gữi ra ngoài được..tới 1 tk email khác được nhưng trong nội bộ không được thì nên hỏi trực tiếp tới các anh Admin đi bạn à. Có thể là tường lửa, hay proxy....:)