NATIVE Email++ Công cụ hỗ trợ Email tuyệt vời trên BlackBerry 10

Thảo luận trong 'Phần Mềm - Công Cụ Tiện Ích' bắt đầu bởi Nông.Dân, 3/12/14.

1. top.jpg

Nếu bạn thường xuyên phải làm việc trên một số lượng lớn email mỗi ngày, hay đơn giản là những tin nhắn đến, thông báo mới sẽ được quản lý rất chặt chẽ. Với nhiều tính năng độc đáo và gắn liền cùng BlackBerry Hub chứ không quản lý riêng lẻ như một phần mềm của hãng thứ 3. Nếu như bạn đã tin dùng phần mềm Email++ trên các phiên bản hệ điều hành OS5+ trước đó thì chắc chắn giờ đây bạn không thể bỏ qua với phần mềm quản lý thông báo đa chức năng này trên BlackBerry 10. Với hơn 100.000 người tải về và sử dụng chắc chắn bạn sẽ hiểu được mức độ tiện ích của phần mềm này.

Đầy đủ chức năng cơ bản của việc soạn thảo và gửi đi Email cùng với việc hỗ trợ tốt các chức năng nần cao như Unsend, Schedule,Block/Filters, Popups tức thì ngay khi máy bạn nhận được thông báo hiển thị trên màn hình chính và bạn có thể tự động trả lời. Bạn có thể tự tạo các mẫu email để tự động để trả lời và nhiều hơn nữa. Email ++ không thay thế BlackBerry Hub cổ điển bạn ưa thích, mà bản thân mở rộng thêm với các tính năng mới bổ sung.

Các tính năng chính của phần mềm:
    • Unsend: Tránh những tai nạn như gửi mail nhầm hay không vừa ý với nội dung, khi bạn gửi một email mới phần mềm Email++ sẽ cho bạn một độ trễ để gửi mail trong thời gian nhất định mà bạn lựa chọn, nếu trong thời gian đó bạn không cần chỉnh sửa chỉ cần vào Email++ và Unsend.
    • Scheduler: Tại sao làm việc trong tuần tới khi bạn có thể lên lịch tất cả các email của bạn trong tuần này. Sử dụng lập lịch để sắp xếp tin nhắn của bạn được gửi đi theo lịch hẹn của mình
    • Block/Filters: theo địa chỉ hoặc chủ đề hoặc nội dung (hoặc chính xác dựa trên từ khóa) với những hành động tùy chỉnh để tự động Mark Read, Flag, Auto Forward, Auto Reply, đặt ưu tiên và thậm chí xóa thông báo.
    • Popups thông báo: bạn có thể cho phép thông báo email, tin nhắn, ứng dụng thứ 3 hiển thị nhanh trên màn hình chính tương tự như iphone, nhưng điều khác biệt là bạn có thể tùy chỉnh các tác vụ khi Popup như trả lời, chuyển tiếp, xóa, đóng... Chức năng này rất tốt vì khi bạn nhận được một tin nhắn rác bạn sẽ thấy ngay trên màn hình và chỉ cần nhấn nút Xóa để xóa khỏi điện thoại của mình.
    • Templates: bạn có thể tự tạo một email soạn sẵn trên Email++ và gửi bằng tin nhắn hoặc email rất hay và trực quan
    • Auto Download: bạn có thể thiết lập việc tải về tự động các file đính kèm trên hộp thư đến để không bỏ lỡ bất kỳ chi tiết nào trong email nhận được.
    • Backup/Restore: dữ liệu vào thẻ nhớ
    • Còn nhiều tính năng nữa đang chờ bạn khám phá trong phần mềm...
    Một số hình ảnh phần mềm trên BlackBerry Q10:

Popup tin nhắn với những hành động tùy chỉnh

Unsend, một chức năng độc đáo của Email++

Bộ lọc Filters bạn có thể tùy chỉnh dành cho mỗi Email

Chức năng sao lưu và phục hồi dữ liệu, Email soạn sẵn bạn có thể truy cập vào và gửi đi rất nhanh và trực quan

Tùy chỉnh Popup hành động trong Setting
    Phần mềm được tính phí 3,99$ trên BlackBerry World,nhưng bạn sẽ không phải hối tiếc vì số tiền mà mình bỏ ra khi mua ứng dụng này, hỗ trợ Email một các trực quan, một trợ lý đắc lực cho chính bạn trong công việc.

Các dòng máy BlackBerry OS 7 trở xuống có thể tham khảo BÀI VIẾT NÀY nhé ! ;)

Thông tin ứng dụng:

Download

BlackBerryVietNam.net

Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

#1 Nông Dân, 3/12/14
    Last edited by a moderator: 3/12/14
  2. Trần Ngọc Hoàng

Trần Ngọc Hoàng
    Expand Collapse

Well-Known Member

Tăng thêm sức mạnh cho mail của BlackBerry rất nhiều. Một ứng dụng rất đáng mua và đáng đồng tiền bỏ ra :D

Davidtran2003 and Nông.Dân like this.
  3. Davidtran2003

Davidtran2003
    Expand Collapse

Member

Bài viết rất hay và chi tiết cho PM trước đây không biết cái này làm cái gì nên đã cho đi tín dụng;)Bây giờ xem bài này chắc lên BBW lấy nó về thôi:D

Nông.Dân thích bài này.
  4. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Many thank :P:P:P

Davidtran2003 thích bài này.
  5. xejeep

xejeep
    Expand Collapse

Member

App nay có thể bù khuyết điểm không thể lưu email của BB 10 được không. Bác nào đã sử dụng cho mình xin tí thông tin nhe... Đang quá bực mình vì BB 10 cứ đồng bộ với web mail liên tục nên không thể lưu email như BB os7. Cám ơn thông tin hổ trợ của mọi người.
    ;)

kiennt83 thích bài này.
  6. kiennt83

kiennt83
    Expand Collapse

Member

Mình rất quan tâm đến vấn đề như xejeep nói, thật sự rất bực khi đã đồng bộ với BB, cài đặt imap - mới có push mail được thì lại không thể xem được mail đã đọc (bởi không lưu lại trên server nên sync là mất sạch cả trên BB10); còn nếu không để POP thì lưu được mail trên BB, xem lại được nhưng hoàn toàn bị mất push làm mất đi đến 90% hiệu quả của PUSH MAIL.
    Bác nào đã xài cho chia sẻ giúp với, thanks rất rất nhiều.

#6 kiennt83, 16/12/14
    Last edited: 16/12/14
  7. kiennt83

kiennt83
    Expand Collapse

Member

Nếu không có cách khác thì xejeep làm theo cách của mình, thiết lập POP mail rồi để thời gian là 5 minutes nhận mail thôi. Mail công ty vẫn lưu lại xem được. Tuy không thể như Push nhưng cũng không tệ.

8. xejeep

xejeep
    Expand Collapse

Member

Chào Kiennt83, kể cả khi bạn thiết lập POP vẫn không thê lưu email nhe. Chắc chắn 100%
    Vì vậy, Nhờ bác nào đã sử dụng app này cho xin ti thong tin về lưu email nhe.

9. xejeep

xejeep
    Expand Collapse

Member

Bạn thử xóa mail roi refresh sẽ hiểu là cả IMAP va POP không thể lưu email .

10. kiennt83

kiennt83
    Expand Collapse

Member

Mình vẫn xem lại đc 1 mail từ ngày 3/12. Thiết lập thủ công mail pop chứ không phải imap. imap thì xem đc mail gần như ngay lập tức nhưng sau 1 vài mail sau thì bị mất. Điều này do đồng bộ với mail server. Server mình không lưu mail. Nhưng nếu để Imap thì chỉ về BB thôi chứ ko về Outlook nữa, trong khi để pop mail vẫn đổ về Outlook như bình thường. Nếu mail đã về O.E thì nó lại không về BB.
    Việc Mail Os 10 này không lưu mail kể cũng thật bất tiện khi muốn truy xuất mail cũ, chứ không phải đọc xong là xong việc.