Dùng trình duyệt Browser có phải là trình duyệt tốt nhất k?

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi mytom82, 11/6/11.

1. Mình đang dùng BB9780, máy mình kết nối GPRS và 3G, vào mạng bằng trình duyệt Browser nhưng không hiểu sao vào rất chậm. Còn Google Maps và Maps, Play youtube,Bloomberg thì không dùng được. Nó thông báo kết nối có vấn đề. Bác nào biết cách sửa kỗi không chỉ e với? Dùng trình duyệt Browser có fải là trình duyệt tốt nhất cho BB9780 k????

mytom82

mytom82
    Expand Collapse

2. honnn

honnn
    Expand Collapse

Well-Known Member

Hi mytom82 :)

Ngoài Browser mặc định của máy còn có nhiều trình duyệt khác: Opera mini, Bolt Browser ....

Không biết hiện tại bạn đang xài sim của nhà mạng nào vậy?
    Ngoài ra thì bạn cũng nên kiểm tra lại xem máy còn Service Book không? TCP/IP đúng chưa?
    Nếu vẫn còn Service Book và TCP/IP đúng rồi thì nên reset lại máy xem sao, dạo này hay bị lỗi Third party application lắm.

3. mytom82

mytom82
    Expand Collapse

Mình mới dùng BB lần đầu nên còn lơ ngơ lắm. Mình dung sim viettel. Server book vẫn còn, TCP/IP đúng rồi. Mấy phần mềm Google maps, Maps của mình cũng không dùng đc. Vào google maps thì k tìm đc thông báo k kết nối đc. Vào maps thì chỉ thấy màn hình trắng xóa. Bạn biết nhiều về BB chỉ mình với. Thanks bạn.

4. honnn

honnn
    Expand Collapse

Well-Known Member

Những phần mềm tương tự như Google Maps đòi hỏi bạn cần phải đăng ký GPRS hoặc 3G mới dùng được.

Bạn nên kiểm tra tổng thể những vấn đề sau:
    1. Xem lại mình đã đăng ký GPRS hay 3G chưa? (xem trên Home Screen có chữ GPRS hoặc edge tức là đã đăng ký, còn GSM thì chưa ^^)
    2. Trong Manage Connections xem mục Mobile Nework Options, lưu ý đến tùy chọn: "Data Services" phải ở trạng thái: ON
    3. Dùng trả sau hay trả trước, nếu là trả trước thì xem lại còn tiền không.
    4. Service Book và TCP/IP đúng chưa.
    5. Xong 4 bước trên mà thấy vẫn không được thì khởi động máy lại xem thử.
    6.Mang tới các trung tâm bảo hành để họ kiểm tra giúp bạn

5. jackky_kh

jackky_kh
    Expand Collapse

Member

Mình nghĩ cái này do Servicebook, bạn nên kiểm tra lại servicebook thử xem: link, Nếu là lần đầu dùng BB bạn nên chịu khó đọc các hướng dẫn cơ bản dành cho BlackBerry

6. bkbbkl

bkbbkl
    Expand Collapse

Member

1. Bạn vào mạng bằng wifi có nhanh hơn vào bằng 3G và GPRS không( tất nhiên trên cùng 1 trình duyệt mặc định của BB) ? --> vấn đề là ở đường truyền mạng 3G hay ở BB. Vấn đề từ BB, bạn tiếp tục so sánh tốc độ truy cập mạng từ các browser khác nhau, xem cái nào nhanh hơn để xác định xem Sự cố ở đâu. Xác định được vấn đề ở đâu thì bạn sẽ có cách xử lý theo hướng dẫn của các ae bên dưới.

2, Các phần mềm còn lại bạn không dùng được, thì bạn nên remove đi, rồi tìm kiếm source cài đặt lại các phần mềm đó trên nhiều diễn đàn và nhiều nguồn tài nguyên khác nhau có cung cấp. Một link cung cấp trên mạng có thể hư bất cứ lúc nào mà. Chỉ cần nhớ 1 nguyên tắc là, các phần mềm có dùng đến dữ liệu trực tiếp từ internet( hình ảnh, map, âm thanh, vị trí điện thoại, radio, ....) thì trước khi dùng chúng, bạn bật chế độ mạng ON lên trên BB, và kiểm tra phần mềm đó hỗ trợ dữ liệu qua 3G hay wifi hay phương thức nào.

Chúc bạn may mắn.

7. nhoc1105

nhoc1105
    Expand Collapse

Member

Lỗi 3rd mấy ngày nay mà mấy bác

8. tieumichanhche

tieumichanhche
    Expand Collapse

Well-Known Member

9. micky1503

micky1503
    Expand Collapse

Banned

thằng này thì bác ko thể dow các bản nhac hay phan mem ve máy đc. browser thì lại lam dc cong viec do

10. tamnlt

tamnlt
    Expand Collapse

Well-Known Member

Kết luận 1 điều...đang bị lỗi app 3rd, vì bác này còn xài browser được chứng tỏ đã đăng ký 3G và cấu hình ip/tcp rồi...chờ nhà mạng fix lỗi thoy bác