THỦ THUẬT Dùng 3G nhanh như ban đầu khi đã hết dung lượng miễn phí

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Ngô Tấn Kha, 11/5/15.

1. bomcoi1402

bomcoi1402
    Expand Collapse

Well-Known Member

Cái này ngày trước ae truyền tai nhau gọi là "hack 3G Mimax Viettel", chỉ sim Viettel đăng ký gói trọn gói (như Mimax hoặc BIS) làm đc (thời điểm đó Vina và Mobi thì ko).
    Nguyên lý của nó là
    Từ 3G -> cho về 2G -> rồi cho lên 3G lại.
    Tuy nhiên 1 thời gian sau Viettel đã fix lỗi này, sim nào bị quét trước thì bị fix trước, và tùy từng địa phương. Điển hình như sim mình và mấy ae làm cùng ở Hạ Long, ban đầu tất cả hack ngon lành, sau đó chỉ còn mỗi sim mình sống, sau đó sim mình về HN chết, nhưng vẫn sống ở HLong, và rồi sau cùng cũng bị fix nốt :D

#11 bomcoi1402, 11/5/15
    Last edited: 11/5/15
    Mèo thích bài này.
  2. Thế Tuân

Thế Tuân
    Expand Collapse

Member

Nhớ có lần đã nói về vụ này rồi. Kích max băng thông thì phải nhưng giờ hình như nó fix hết rồi. Phụ thuộc vào nơi ở của mọi người nữa.

3. tranquochieu92

tranquochieu92
    Expand Collapse

Member

viettel ko đc đâu! còn nếu anh em dùng mạng mobi và vina có thể cài đặt để hưởng dịch vụ của BIS giống hệt các đời BBOS cũ là dùng các app từ BB như fb, BBM, BBW, Mail, trình duyệt ko xem media thì không tính cước, ko trừ data cho thêm mà tốc độ cao! Viettel thì xin chia buồn là ko đc!

4. Tuan.HQ

Tuan.HQ
    Expand Collapse

Mình nghĩ là đươc, vì mimax trên os10 cũng chẳng khác gì bis.

5. vanviet23

vanviet23
    Expand Collapse

Member

Máy mình dùng sim viettel, bữa trước hết dung lượng cao vãn coi YouTube ầm ầm. Từ ngày đứt cáp đêna nay, dung lượng cao cũng bo tay :).

6. Ngô Tấn Kha

Ngô Tấn Kha
    Expand Collapse

Member

Mình vẫn đang dùng cách này cho Z10 của mình và mình dùng BIS Viettel ở HCM nhé.
    Xác nhận là có một số sim bị fix vì nhà mạng viettel nhưng mobi và vina vẫn đa số dùng ok.
    Hiện tại đứt cáp thì youtube vẫn bị lag một chút nhưng dĩ nhiên là ko bị chờ lâu mòn mỏi như khi dùng BIS hết lưu lượng.

Các anh chị em có thể vào các web coi clip khác như nhaccuatui... để so sánh xem sao

#16 Ngô Tấn Kha, 11/5/15
    Last edited: 11/5/15
    Mèo thích bài này.
  7. Ngô Tấn Kha

Ngô Tấn Kha
    Expand Collapse

Member

Bác đừng từ 3G lên 2G, cứ để 2G lên thẳng 3G coi sao :D
    Vô mấy web xem phim khác có server ở Vietnam như nhaccuatui coi sao

8. lionkingA9

lionkingA9
    Expand Collapse

Member

Chắc là do trên BB10 nó ngốn dung lượng nhiều quá. Hồi em dùng 9930, xem phim, lướt web cả tháng có bao giờ hết dung lượng đâu. Toàn phải cắm vào máy tính dùng cho đỡ phí. Phim thì ko xem được trên Youtube (cái này là do mạng hay sao đó, lúc mới mua về đăng ký BIS xem được nhưng về sau lại ko được, GG các kiểu thì thấy mọi người ai cũng bị). Em hay xem mấy trang dùng JXPlayer (cái này em cũng ko nhớ rõ) thì streaming qua Browser luôn cứ bấm là chạy chả cần đợi. Xem cả tháng thấy hết 20Gb+ mà kiểm tra dung lượng vẫn còn hơn 100Mb chả hiểu bên Viettel tính toán kiểu gì. :v
    Ngoài ra, thỉnh thoảng xem tốc độ download trung bình qua Browser có lúc được 500-600Kbps (lúc hết dung lượng tốc độ cao nhé)

9. TTVu

TTVu
    Expand Collapse

Member

Vina khong duoc nhé

10. clear_me

clear_me
    Expand Collapse

Member

Bác nói như đùa =))
    Đang ở 3G ko cho về 2G thì làm sao có 2G để mà chuyển 3G (rofl)