Download từ dauden như thế nào ???

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi lccuong89, 12/1/12.

1. Chào các bác,

Em là mem mới, cũng như là new user của Blackberry. Mong các bác hướng dẫn cách cài những cái software, themes, ringtones,.... như thế nào???

Mở ra toàn là barcode, dùng BB mesenger scan thì nó chỉ báo tít rồi thôi, chứ ko tự động cài đặt....e đang dùng BB Bold 9900

Mong các bác giúp đỡ....Thanks các bác nhiều.

lccuong89

lccuong89
    Expand Collapse

Member

2. ndthuytrang

ndthuytrang
    Expand Collapse

Well-Known Member

^^ Cái scanbarcode trong BBM nó hỗ trợ chính việc khác mà bạn :P. Bạn có thể dùng các ứng dụng hỗ trợ quét barcode khác như QR Barcode Scanner Pro hoặc Barcode Assistant... (LINK tham khảo) hoặc sử dụng App World để scan và download trực tiếp hầu hết tất cả những ứng dụng có sẵn cho tất cả các đời máy BlackBerry đang có mặt trên thị trường và dùng tính năng ScanBarcode có sẵn trong AppWorld để quét những ứng dụng được upload trên trang Apps.bbvn.net. Bạn không cần có BIS để sử dụng nó :D nhưng nếu đã có khả năng tài chính thì nên dùng BIS để tận hưởng sức mạnh thực thụ của BlackBerry :P

3. diophantus

diophantus
    Expand Collapse

Member

Bạn cho mình hỏi luôn, ID BB để làm gì thế? và vào FB bằng BB kiểu gì, mình không thể vào FB được và cả yahoo nữa, Mình dùng BB9900

4. BonConMat

BonConMat
    Expand Collapse

Super Moderator

1. BlackBerry ID là gì :
    BlackBerry® ID là chiếc chìa khóa vạn năng giúp bạn kết nối với các sản phẩm, website, dịch vụ và các ứng dụng của BlackBerry®, nhằm giúp bạn:
    + Truy cập đơn giản.
    + Kiểm soát bảo mật và thông tin riêng tư.
    + Cá nhân hóa và thay đổi theo nhu cầu.

2. Mục đích của BlackBerry ID :

+ Để truy cập Kho ứng dụng BlackBerry App World™, BlackBerry Protect® và các trang mạng, dịch vụ cũng như các ứng dụng thú vị khác.
    + Quản lý thiết bị (BlackBery OS 7.0, PlayBook )trước khi thiết lập Email BIS,BES trên OS 7.0 hoặc cài đặt PlayBook, chúng ta phải có sẵn 1 BlackBerry ID để đăng nhập.
    + Bảo mật tuyệt đối trên thiết bị OS 7 khi người khác bỏ sim vào và sử dụng trên máy bạn, nó sẽ hỏi BlackBerry ID nếu không điền đúng máy sẽ Wipe sạch dữ liệu.

Tìm Hiểu cách tạo tại đây.

5. philongtaithien

philongtaithien
    Expand Collapse

Member

Khi tại ứng dụng App World trên BB khi đăng nhập bằng BB ID, ứng dụng sẽ cập nhật những thao tác của người dùng từ trước đến giờ như các ứng dụng đã được cài đặt, các ứng dụng đã xóa và các update tương ứng với từng user đó bác.
    Còn về Facbook, YM, hay đại loại khác ... thì sử dụng tài khoản khác pác ah.

6. spartacus

spartacus
    Expand Collapse

Member

BB ID có thể dùng để chat, chơi cờ caro với bạn bè, hoặc những người cùng sử dụng Blackberry thông qua BBM. Và nếu muốn vào được fb và ym hay sử dụng được BBM thì bạn phải đăng ký các gói cước BIS của 1 trong các nhà mạng (Vina, Mobile, Viettel)theo sim của bạn là nhà mạng gì? Khi bạn đăng ký BIS thì bạn vào BBM và có thể invite người khác thông qua mã PIN hoặc Scan barcode. Nếu có gì hỏi thêm thì bạn invite mình nhé, mã PIN của mình là 27F141A4 hoặc nick là Spartacus81.:wink0st:

7. spartacus

spartacus
    Expand Collapse

Member

Bạn muốn dùng cài đặt phần mềm thông qua barcode thì đơn giản là bạn vào appworld sau đó ấn vào menu (phím chùm dâu) bạn di chuyển tới chữ Scan barcode và thế là bạn chỉ cần giơ lên để cài đặt phần mềm thôi. Còn phần scan barcode trong BBM là để bạn invite những người cũng dùng BBM:Showoff:

8. spartacus

spartacus
    Expand Collapse

Member

Bạn muốn dùng cài đặt phần mềm thông qua barcode thì đơn giản là bạn vào appworld sau đó ấn vào menu (phím chùm dâu) bạn di chuyển tới chữ Scan barcode và thế là bạn chỉ cần giơ lên để cài đặt phần mềm thôi. Còn phần scan barcode trong BBM là để bạn invite những người cũng dùng BBM

9. lccuong89

lccuong89
    Expand Collapse

Member

HTML:
    BB ID có thể dùng để chat, chơi cờ caro với bạn bè, hoặc những người cùng sử dụng Blackberry thông qua BBM. Và nếu muốn vào được fb và ym hay sử dụng được BBM thì bạn phải đăng ký các gói cước BIS của 1 trong các nhà mạng (Vina, Mobile, Viettel)theo sim của bạn là nhà mạng gì? Khi bạn đăng ký BIS thì bạn vào BBM và có thể invite người khác thông qua mã PIN hoặc Scan barcode. Nếu có gì hỏi thêm thì bạn invite mình nhé, mã PIN của mình là 27F141A4 hoặc nick là Spartacus81.
    Hình như gói BIS của các nhà mạng chỉ có 100k thôi phải không các bác. Hình như gói đó là Max của các nhà mạng rồi. Nhưng chỉ được có 300MB, không biết nhiêu đó có ít quá không nếu mình down apps từ appworld thường xuyên. Bác nào có kinh nghiệm dùng BIS thì chia sẽ thông tin cho e với.
    Cám ơn các bác đã giúp đỡ :D

10. lccuong89

lccuong89
    Expand Collapse

Member

Hình như gói BIS của các nhà mạng chỉ có 100k thôi phải không các bác. Hình như gói đó là Max của các nhà mạng rồi. Nhưng chỉ được có 300MB, không biết nhiêu đó có ít quá không nếu mình down apps từ appworld thường xuyên. Bác nào có kinh nghiệm dùng BIS thì chia sẽ thông tin cho e với.
    Cám ơn các bác đã giúp đỡ :D