Đồng bộ Blackberry với Outlook

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi thiengiac, 25/9/11.

1. Chào cả nhà!
    Mình muốn đồng bộ danh bạ từ BB vào Outlook, nhưng ko được, trong quá trình processing ... thì báo lỗi này:
    "your computer must be connected to the internet in order to initially configues synchronization
    settings. Please ensure that you are able to connect to the internet and try again"
    Máy tính của mình có kết nối internet rồi, nhưng ko biết sao nó lại báo lỗi như vậy. Mình đã thử nhiều BB vẫn bị lỗi trên, remove BDM cài lại vẫn ko được, cài BDM 4.7 , 6.0 đều bị. Nhờ anh em dâu đen giúp đỡ, cám ơn nhiều

thiengiac

thiengiac
    Expand Collapse

Member

2. kinghai

kinghai
    Expand Collapse

Member

Mình không rõ là máy tính của bạn bị gì, nhưng thử dùng Google Sync xem sao. Google Sync có thể sync được contact và calendar. Ngoài ra cũng cần cài Google Sync để tải toàn bộ từ tài khoản trên Google vào điện thoại :)

3. thiengiac

thiengiac
    Expand Collapse

Member

Vì mình muốn đồng bộ vào outlook, sau đó từ outlook mình đồng bộ sang máy điện thoại khác, mình thử đổi sang máy tính khác vẫn bị lỗi trên !!! có pro nào gặp qua xin chỉ giúp.

4. Blackman

Blackman
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bài viết sau đây hướng dẫn rất chi tiết, bạn tham khảo nhé, Đồng Bộ danh bạ BlackBerry

5. thiengiac

thiengiac
    Expand Collapse

Member

Khi máy bị lỗi trên thì ko thể làm theo hướng dẫn này được bạn à. Trước đây thì mình đồng bộ bình thường, ko hiểu sao lại như vậy, tìm mãi cũng ko biết nó là lỗi gì !!!

6. nguyenphong

nguyenphong
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn thử vào kiểm tra trong Option trong danh bạ của bạn có tích vào "Wrieless Syschronization" không, nếu tích vào đó thì sẽ không đồng bộ được vào Outlook

7. thiengiac

thiengiac
    Expand Collapse

Member

Option trong danh bạ có default có mục wireless synchronize là not available, ko cho thay đổi bạn à

8. Blackman

Blackman
    Expand Collapse

Well-Known Member

9. thiengiac

thiengiac
    Expand Collapse

Member

Pó tay rồi, cài BDM lên máy nào cũng bị lỗi trên là sao mấy pro, hay là BB chặn rồi ta ???

10. asd123zxc

asd123zxc
    Expand Collapse

Ko ai giải quyết được lỗi này à ta ...