CHIA SẺ Điểm qua ứng dụng Calendar trên OS 10.3.1 với Weekly Agenda, Add Task,...

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi ndthuytrang, 5/1/15.

1. BlueSky2008

BlueSky2008
    Expand Collapse

Well-Known Member

MÌnh từng add rôi nhưng làm cách này rất là rối cái Calendar nên remove rồi

2. recluse661

recluse661
    Expand Collapse

Member

Có 1 điểm trừ lớn cho Agenda view. Coá vài ngày ko có agenda nào cả, cũng cứ hiện cả cái ngày free đó lên. Trong khi ở os 7 hất về trước, khi chọn agenda thì chỉ agenda (ngày có agenda) mới hiển thị. Bạn liếc mắt tìm note (agenda) CỰC NHANH LUÔN. Còn os 10 thì chịu, nản!!!

Có cao niên nào giúp vụ nì ko ạ?!?

Thanks,

3. ndthuytrang

ndthuytrang
    Expand Collapse

Well-Known Member

Em thử cách import data âm lịch vào Google Calendar, cuối cùng em chọn cách không sync vào BlackBerry, nhưng Google Calendar có cái hay là mỗi ngày sẽ gửi một email thông báo cho mình về lịch ngày mà mình import vào, thấy cũng ok. Em filter những cái email của Google Calendar, khi cần xóa cũng không tốn thời gian hay thao tác mấy :D

Cách Subscribed Calendar nhưng với cách Subscribed Calendar thì làm máy load khá nặng khi truy cập Calendar. Add lịch hẹn thì em chưa thử vì hơi ức chế khi nó load.

4. BlueSky2008

BlueSky2008
    Expand Collapse

Well-Known Member

Cách của em đúng là không rối cái Camera nhưng anh thì thích dùng cái app Am Lick X hơn. Nếu Calendar cho BB10 hay thêm tí nữa là cho phép mình có thêm tùy chọn để nó hiện hoặc ko hiện trong Hub thì hay :D. Chỉ cần hiện trong Lock Screen và Calendar thôi.

ndthuytrang thích bài này.
  5. ndthuytrang

ndthuytrang
    Expand Collapse

Well-Known Member

6. sonbkmta

sonbkmta
    Expand Collapse

Member

có cái mục ngày sinh nhật trong danh bạ nó không tự đồng bộ sang chương trình lịch này nhỉ? chỉ thấy các sự kiện sinh nhật khi syn bản backup từ OS7 sang thôi. trong khi bên OS7 làm rất tốt việc này. chỉ cần thêm ngày sinh nhật trong phần thông tin danh bạ sẽ tự đồng bộ sang lịch luôn,