BBVN.NET Đập hộp BlackBerry Priv phiên bản quốc tế cùng một số đánh giá ban đầu

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi Nông Dân, 25/11/15.

1. nganinho

nganinho
    Expand Collapse

Well-Known Member

Đứng cạnh Passport thấy hẳn cái nào khác biệt hơn, cái nào sang hơn.
    BlackBerry lúc trước ra Passport, chê mấy em Android iphone "hẹp", không có "work wide" như Passport. Giờ thì sao ?

Nông Dân thích bài này.
  2. Titi

Titi
    Expand Collapse

Member

Rõ ràng hàng ko chính chủ dùng đơ và chậm máy bb10 mà

3. Black4U

Black4U
    Expand Collapse

Well-Known Member

Thật ra thì có một số người khá cực đoan, họ thậm chí còn chưa từng dùng một thiết bị chạy nền tảng android. Họ chỉ nghe và đọc trên mạng rằng hệ điều hành android là mở, là không an toàn, kho ứng dụng nhiều rác bla, blê...Nhưng theo kinh nghiệm của mình đã dùng đủ các hệ điều hành từ bbos, bb10, wp, ios, android thì mình thấy android là hệ đh khá hay, cái hay ở chỗ là nó cho phép bạn tùy biến khá nhiều với sở thích cá nhân, cho bạn tất cả những apps hay nhất mà bạn cần, nói tóm lại hỗ trợ ngập chân răng! bạn có thể hình dung thế này, nếu như bạn đang sài bb os hay bb10 và suốt ngày than phiền vì mấy cái ứng dụng bị thiếu như google service, facebook phọt phẹt.... thì khi chuyển qua android hay ios bạn sẽ cảm thấy như vừa bước ra khỏi nhà tù, chính xác là cuộc đời bạn vừa được giải phóng hoàn toàn khỏi những bí bách và ức chế, các app được hỗ trợ một cách hoàn hảo, hoạt động mượt mà và đầy đủ chức năng như bạn vẫn ao ước khi còn chơi bb10. Thế đấy! tất nhiên bạn muốn khác biệt, bạn muốn nằm trong thiểu số thuộc về "doanh nhân, chính phủ..." điều đó tốt thôi, cũng là cái mác oai oai tý :D, nó hoàn toàn không gây hại gì. Nhưng thực tế bạn đã bỏ qua những thứ rất rất tốt mà người ta đã chuyên tâm vào phát triển cho nó. Bạn không thích android, không thích tiếp nhận và công nhận những cái mới. không sao, thiết bị BB10 còn khá nhiều, bạn nên mua về cả rổ để sài dần. Vì rất có thể sẽ không còn thiết bị nào chạy bb10 nữa đâu :). Cả thế giới sài android, từ học sinh đến người lao động phổ thông, doanh nhân, nghệ sĩ, chính khách...họ vẫn sài android và thế giới vẫn chưa ghi nhận bất kỳ nguy hiểm thực sự nào đến từ android ! :)

kienna, tranvu0988 and Nông Dân like this.
  4. BBdduuyy

BBdduuyy
    Expand Collapse

Member

ước mơ đc chạm tay :( - hix, em đi xa qá em đi xa anh qá :D

tixoi and kienna like this.
  5. minhhai0807

minhhai0807
    Expand Collapse

Member

Vụ gõ tiếng Việt trên Priv thật là một thiếu sót làm mất giá trị bàn phím cứng , tự hỏi nếu Priv ở thị trường khác cũng không mang tính bản địa như vậy thì BlackBerry chưa thực sự sẵn sàng cho một điều gì đó lớn lao, bởi vậy đến khi các thị trường lớn doanh số không đạt đến con số 5 triệu thì anh em Việt Nam mới có quyền đòi hỏi nhé, BlackBerry chưa thực sự đủ lớn để đáp ứng nhu cầu của tất cả chúng ta. Và BlackBerry cũng vừa làm một điều khiến chúng ta cảm nhận chúng ta chưa thực sự lớn, nếu tiêu cực hơn thì chúng ta rất nhỏ bé và nên sử dụng những gì người lớn đưa cho.

6. Ericngo

Ericngo
    Expand Collapse

Member

Ơ sao bác dũng ko hú mình nhỉ????

7. navy.seal

navy.seal
    Expand Collapse

Well-Known Member

Em này đẹp đó, đặc biệt là độ phân giải hiển thị màn hình, hơn cả iphone 6s plus.

8. Quang Huy 711

Quang Huy 711
    Expand Collapse

Member

Cho em hỏi ngu cái: tại sao BlackBerry không cho BlackBerry Priv sử dụng được cả 2 hệ điều hành BlackBerry 10 hoặc Android. Hay sản xuất BlackBerry Priv 1, 2 cho mỗi hệ điều hành khác nhau?

9. nganinho

nganinho
    Expand Collapse

Well-Known Member

BB10 cũng khá giống với xe côn tay. Ai đi được đều sẽ rất thích và chỉ cần nhìn thấy thôi là trong lòng cồn cào, nghe tiếng pô là ngoái đầu lại nhìn. Còn Android, iPhone chỉ là em tay ga, hào nhoáng, bóng loáng, dễ sử dụng, chạy ào ào có ai đâu thèm nhìn. Xe côn tay bạn có thể độ thoải mái, lắp thêm phụ tùng, chế thêm linh kiện. Tay ga thì hiếm khi gặp các bác độ xe hầm hố.
    Tiền là của bạn, thích loại nào chơi loại đấy. Ai bảo cứ dùng smartphone là phải Android, iPhone ? Cả thế giới người ta đều dùng, vậy tôi cũng phải dùng ư ? Thế thì ba phải quá !

10. capzon

capzon
    Expand Collapse

Member

Thực ra bạn đánh giá là "gió chiều nào che chiều đó" thì cũng hơi quá :), mình thấy Priv đang muốn hướng tới là thay đổi quan niệm của người dùng BB10 đối với Android thì đúng hơn, và nó cũng thay đổi theo hướng tích cực mà, cùng với đó vẫn cài cắm những gì của BB10 vào, nên theo mình thì không phải mọi người chạy theo Android đâu mà mọi người chạy theo cái xu hướng mới mà BB mang lại trên Priv thôi, quan điểm cá nhân là vậy

maithuylaw and huynhgiathien like this.