CHIA SẺ Đánh giá BlackBerry Z3 sau quá trình sử dụng thử

Thảo luận trong 'Tin Tức BlackBerry' bắt đầu bởi ndthuytrang, 16/5/14.

1. Trần Tuân Tử

Trần Tuân Tử
    Expand Collapse

Member

Chán bác quá. Bác nói gg thì cứ gg seach xem. BB đã xác nhận sạc Playbook có thể sử dụng cho các máy bb dùng cổng micro rồi còn j. Còn bác nói sạc vào nhanh hơn thì pin ra cũng nhanh hơn làm em buồn cười quá. VD nhé bể bác có 1 cái vòi xả vào và 1 cái vòi xả ra. Vậy thì việc cái vòi xả vào to hay nhỏ thì nó liên quan j đến cái vòi kia ra nước nhanh hay chậm ko. Mục đích RIM ko làm củ sạc 2 A cho bb chỉ có lí do duy nhất là họ ko muốn gây hại cho củ sạc đó mà thôi. Cục sạc là nơi trực tiếp nhận năng lượng từ nguồn điện mà cường độ dòng lớn trong khi đầu ra hẹp có thể gây nóng tại các cái tụ của củ sạc (E=I2RT). Em dùng sạc Playbook cho Z10 từ lúc mua đến h gần nửa năm mà pin chẳng trai đi hay sụt nhanh hơn tý nào (so với sạc qua cab USB ở cơ quan như bác Pr).
    Còn về vấn đề ảnh hưởng đến máy là do nguồn ra của củ sạc có ổn định hay ko (cái hiệu điện thế 5V ấy). Cường độ dòng điện ít khi biến đổi nhưng khi hiệu điện thế thay đổi bất thường mới xảy ra các vấn đề liên quan đến sạc như chết nguồn, trai pin ...

caohokhanh thích bài này.
  2. potterviet

potterviet
    Expand Collapse

Member

BB có xác nhận vụ sạc PlayBook 1.8A xài cho Z10, Z3 nhé.M cũng đang xài như vậy.

http://store.shopblackberry.com/sto...categoryID.61655400/parentCategoryID.61654500

Còn cục Samsung 2A thì khuyên mọi người đừng nên xài, M sạc xong đầy pin cho con Z10, rút sạc và xài thì pin tụt lẹ như gió, trong khi xài cục 0.75A theo máy lại ổn.

Trần Tuân Tử thích bài này.
  3. bold9000at&tjj

bold9000at&tjj
    Expand Collapse

Member

em chỉ ví dụ như thế thoi. Tuy nhiên củ sạc bb thì chắc cái 750mA sẽ nhỏ hơn củ sạc 2A là cái chắc. Với lại như em nói là nó phụ thuộc vào nhiều yếu tố nữa chứ, chứ như nhau thì chẳng ngu gì bb nó không sản xuất sạc 2A cho nó nhanh. Tuy nhiên bác phát ngôn thì cũng nên dùng cái đầu nó suy nghĩ 1 chút, cũng chơi bb mà đầu óc kém thế buồn cho bb :(

Trần Tuân Tử thích bài này.
  4. Black4U

Black4U
    Expand Collapse

Well-Known Member

http://www.techz.vn/cu-sac-thiet-bi-di-dong-dung-sao-cho-dung-cach-NTH-ylt35378.html

5. alakazam1994

alakazam1994
    Expand Collapse

Member

Lúc em này ra cũng háo hức lắm, nhưng đang xài quen z10 cầm con này nhìn cái màn mình thấy hơi chán :( Thức ra mình không khó tính về màn hình, cơ bản do quen mắt với màn con z10 nên nhìn màn con này đúng là hơi thất vọng dù đã được dự báo trước.

6. truong sy

truong sy
    Expand Collapse

em đang xài z3 về bản đồ em ở huyện mà hiển thiị rất ok.k thua kém j google
    có điều bữa nay tự nhiên zalo,vibe,zing,các geem k vô được màn hình tối thui.e hỏi mà chưa bác nào cứu e nữa,bác nào biết chỉ e với e o Lâm Đồng xa xôi quà

7. Phan Duy Phương

Phan Duy Phương
    Expand Collapse

Nhiều bác cứ kêu là pin Z10 yếu, em dùng lúc nào cũng được 1 ngày thoải mái, tối về nghịch cho hết em mới cắm sạc đến sáng rút ra đi làm!

8. Pavel C

Pavel C
    Expand Collapse

đang xài e này, rút xạc từ 6hAM nghe gọi, nhắn tin, Fb cài android, vọc vạch tọc tạch tới 12h đêm pin còn khoảng 33%, để wifi liên tục đến khoảng 6hAM ngày hôm sau pin còn khoảng 23% sạc tầm 1/2h lên được 52%. Về màn hình nếu so với các em LG G hay sony thì chấp nhận được mặc dù các em kia là HD và true HD, hiển thị ngoài trời khá tốt. Bộ nhớ trong hơi nhỏ, lâu lâu máy vẫn lag so với z10. Không biết có cách nào chuyển apps android qua thẻ nhớ ko ta?

#28 Pavel C, 27/7/14
    Last edited: 27/7/14