HỎI ĐÁP Đăng kí BIS rồi nhưng vẫn chưa vào được mạng xã hội, chat, appworld

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi nvcuong95, 19/3/15.

1. Chào mọi người, Mình mới được sở hữu chiếc blackberry bold 9790. Vừa rồi mình đăng kí bis của vina nhưng chưa thấy vào được cửa hàng ứng dụng, các dịch vụ khác của bis. Và hình chùm dâu vẫn chưa xuất hiện. Mặc dù đã khởi động lại máy, các kiểu rồi. Vì còn gà mờ. Các bạn có thể giúp mình được không. Mình xin trân thành cảm ơn. :'(:'(:'(

nvcuong95

nvcuong95
    Expand Collapse

2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

bạn đã đăng nhập BlackBerry ID chưa, nếu chưa bạn có thể truy cập vào Option > Device > BlackBerry ID nhé. Khi bạn đăng nhập rồi sẽ truy cập kho ứng dụng được nha.

Nếu chưa hiện lên chùm dâu bạn có thể vào Option > Device > Advance system... > Host Routing Table và nhấn chùm dâu chọn Register now xem có nhận được phản hồi từ BlackBerry không nhé :)

3. nvcuong95

nvcuong95
    Expand Collapse

Trong cái Host Routing Table của em không có gì bác ợ.
    Nó empty :'( Nếu có 1 dịch vụ nào đó thì em sẽ register dược.
    Em liệt kê tình trạng máy em:
    - Khi có wifi thì vào được app facebook, tải ứng dụng ở bbworld được, các mạng xã hội đều vào ngon, trình duyệt các kiểu đểu ok. Mỗi BBM và mấy cái đặc trưng của BIS thì không được.
    -Khi không có wifi, em dùng 2g, 3g thì không vào được facebook và các mạng xã hội khác, các app nhắn tin dùng được, BBworld lỗi khi tải, BB ID thì offline. :'(
    :'(
    Tất cả đều không push mail, bbm được.
    Em tìm hiểu thì có bác nói là có thể do máy no bis, hay CDMA gì gì đó.
    Nhưng máy em giờ vẫn còn team.

4. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

ẹc thế hả, có thể máy bạn là những dòng máy No BIS trên thị trường rồi, nếu bạn có sim vina đó thử lắp vào máy bb khác xem có hiện chùm dâu không, nếu sim lắp vào máy khác hiện ra chùm dâu thì xin chia buồn cùng bạn vì máy bạn no bis rồi. không phải CDMA đâu bạn nhé, 9790 không phải dòng máy CDMA

5. nvcuong95

nvcuong95
    Expand Collapse

Lắp vào máy khác cũng không được. themoiacay =="

6. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Vậy bạn nên kiểm tra lại gói cước bis của bạn xem sao nhé. Hoặc mượn sim của người bạn đã đăng kí bis rồi bạn lắp vào máy bạn xem sao

7. hellokytty

hellokytty
    Expand Collapse

Như mình mới độc nè. Chùm dâu hiện lên đầy đủ cả chỉ có không dùng được những phần mềm cần BIS (Facebook, BBM...). Chả hiểu thế nào.

8. yourdalink

yourdalink
    Expand Collapse

Member

Oh thế giống hệt mình. Mới lấy con 9780 xong, trước đó chủ cũ vẫn dùng bis mobi bình thường. Giờ chùm dâu đủ nhưng servicebook chỉ chuyển về mấy thứ cơ bản để vào web được thôi còn ko email, fb... :( Mình dùng Viettel, có lẽ server VT đang trục trặc rồi.

9. Quynhpmlc

Quynhpmlc
    Expand Collapse

Member

anh cho em hỏi phản hồi của nó cụ thể là thế nào? khi em chọn Register now thì có nhận được một tin nhắn của blackberry tuy nhiên trên màn hình của em vẫn ko xuất hiện chùm dâu

Nông Dân thích bài này.
  10. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

bận tắt máy mở lại xem có không, nếu như không thì nhà mạng có vấn đề bạn ạ :)