Dailyhoroscope v2.1.81 || Phần mềm xem tử vi hằng ngày

Thảo luận trong 'Phần Mềm - Công Cụ Tiện Ích' bắt đầu bởi kickhung_fbi, 8/12/11.

1. [​IMG]
    Tên phần mềm : DailyHoroscope
    Hỗ trợ : OS 4.2 ++
    Download : Dailyhoroscope v2.1.81

Người Việt Nam chúng ta khá xem trọng việc tín ngưỡng, từ những người bình thường đến cả những người làm ăn lớn, luôn muốn biết vận số của mình như thế nào để có sự lựa chọn hoàn thiện,muốn biết năm nay mình như thế nào,tháng này ra sao và có thể hôm nay mình gặp những gì,đó có thể là điều mà mọi người muốn biết.Tuy nhiên để biết những điều này trờ nên khá khó khăn cho những người bận rộn,cho những người hay di chuyển không thể nào đi xe bói,đem theo 1 cuốn sách tử vi ....,Dailyhoroscope là 1 phần mềm xem tử vi dành cho BlackBerry sẽ giúp bạn giải quyết khó khăn này.

Việc đầu tiên mà bạn cần làm là xem mình thuộc cùng hoàng đạo nào, bạn có thể tham khảo chi tiết dươi đây(dựa vào ngày và tháng sinh của bạn)
    + Aries - Dương Cưu hay Bạch Dương, tương ứng với chòm sao Bạch Dương, tức con cừu đực (từ ngày 21/3 - 19/4)
    + Taurus - Kim Ngưu, tương ứng với chòm sao Kim Ngưu, tức con bò đực (từ ngày 20/4 - 20/5)
    + Gemini - Song Tử (Song Nam), tương ứng với chòm sao Song Tử, tức hai cậu bé song sinh (từ ngày 21/5 - 21/6)
    + Cancer - Cự Giải hay Bắc Giải, tương ứng với chòm sao Cự Giải, tức con cua (từ ngày 22/6 - 22/7)
    + Leo - Sư Tử, tương ứng với chòm sao Hải Sư, (từ ngày 23/7 --> 22/8)
    + Virgo - Xử Nữ (Trinh Nữ, Thất Nữ), tương ứng với chòm sao Thất Nữ, (từ ngày 23/8 - 22/9)
    + Libra - Thiên Bình hoặc Thiên Xứng, tương ứng với chòm sao Thiên Xứng, tức cái cân (từ ngày 23/9 - 23/10)
    + Scorpio - Hổ Cáp hoặc Thần Nông, Thiên Yết, Thiên Hạt, tương ứng với chòm sao Thiên Hạt, mang hình dáng con bọ cạp, (từ ngày 24/10 --> 21/11)
    + Sagittarius - Nhân Mã hoặc Xạ Thủ, Cung Thủ, tương ứng với chòm sao Nhân Mã, (từ ngày 22/11 - 21/12)
    + Capricornus - Ma Kết, tương ứng với chòm sao Ma Kết, tức con dê có đuôi cá (từ ngày 22/12 - 19/1)
    + Aquarius - Bảo Bình, hay Thủy Bình tương ứng với chòm sao Bảo Bình, tức người mang nước (20/1 - 18/2)
    + Pisces - Song Ngư, tương ứng với chòm sao Song Ngư, hai con cá bơi ngược chiều (19/2 --> 20/3)

Khi đả chọn được Cung của mình, bạn bấm vào icon biểu hiện cho cung của mình sẽ nhận được thông tin tử vi của mình trong ngày hôm nay :

Ngoài ra bạn còn có thể xem Cung của mình và Cung khác hôm nay có tương hợp với nhau không bằng cách chọn Option----> Zodiac Compatibility

Bạn còn có thể xem vận mệnh tuổi của mình trong năm bằng Tử vi Trung Quốc ( chinese Horpscope) :

Và cả xem tử vi của các tu sĩ Druid ( 1 tôn giáo cổ ở XenTo)

Trong phần setting, bạn có thể chọn màu sắc hay hình nền cho phần mềm theo sở thích của bạn:

Đặc biệt,ngay cả khi bạn bận rộn đến nổi không có thời gian để vào xem,bạn có thể hẹn thời gian để xem,chương trình sẽ gửi 1 tin nhắn đến cho bạn vào thời gian mà bạn chọn :

Điểm hạn chế ở đây là phần mềm này chỉ hổ trợ tiếng Anh, không có tiếng việt nên sẽ gây khó khăn cho những bạn hạn chế về mặt này, nhưng không sao,bạn có thể xem và tra nhưng từ nào mà bạn không biết bằng phần mềm dịch thuật chẳng hạn như DDict; biết đâu sau khi dùng phần mềm này, trình độ tiếng Anh của bạn có sẽ tiến bộ rõ rệt thì sao, chút các bạn luôn luôn thành công và có những sự lựa chọn chính xác trong cuộc sống :happy:

Các bạn tìm hiểu và sử dụng phần mềm từ điển DDict ở đây

Dauden.vn
    Nguồn: Appworld

kickhung_fbi

kickhung_fbi
    Expand Collapse

Well-Known Member

2. mrxemboi

mrxemboi
    Expand Collapse

xem bói - xem tử vi trọn đời năm 2012

homepage: xem tử vi

3. vn.share761

vn.share761
    Expand Collapse

Member

chán nhỉ toàn tiếng anh, trình độ mình câu được câu không...........