CHIA SẺ Đã tìm được cách gỡ bỏ BlackBerry Protect trên 10.3.2

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Nông Dân, 28/7/15.

1. sauvole

sauvole
    Expand Collapse

Em đã làm xong bước đèn led xanh, chạy xong hết thì bị bb-0004. Em nhớ bản của em là SQW-004, bác có thể chỉ qua cho em cách sửa lỗi 0004 được không ạ, em mới sử dụng qua bb, đọc theo link hướng dẫn hoa hết cả mắt không biết phải làm các bước như nào :(

2. kenzy phạm

kenzy phạm
    Expand Collapse

em phải đăng ký tk và đăng nhập gấp để cảm ơn các bạn nhiều lắm, em đã thành công với cục cưng blackberry passport
    xin cảm ơn bài viết này

3. tienss

tienss
    Expand Collapse

bac huong dan e voi

4. kye

kye
    Expand Collapse

Ai có thể chỉ rõ cho mình cách làm với e Q10 đc ko ạ :((

5. bustav2

bustav2
    Expand Collapse

Đây chỉ là cách gỡ bỏ tạm thôi phải không bác -_- e đã thử và nó mất tk cũ nhưng đăng nhập BBID của mình k đc nó bắt phải đăng nhập ID cũ

6. minhhuy0709

minhhuy0709
    Expand Collapse

Kiếm bản của classic q20 sao ko có vậy bác ơi.. e mới mua bị dính @@

7. nguyenductvd

nguyenductvd
    Expand Collapse

Member

Mình mới dùng passport. Hiện đang ở 10.3.2. Hôm nay mình thử tắt BlackBerry protect cũng ko được. Máy BBID chính chủ. Giờ muốn wide máy thì làm sao ạ. Xin bác @Nông Dân hướng dẫn cụ thể em vơi. Đọc mấy bải e ko hiểu. Vì mới dùng BlackBerry

8. phongdenny

phongdenny
    Expand Collapse

Member

Lên 10.3.2 rồi thì không tắt dc BBID hay protect bạn ơi con Z3 của mình đang đau đầu với nó đây, tải autoload của Z3 bản dev về cài rom rồi sachesi load rom mới nhất ok tất cả, nhưng wipe máy là dính lại phần đăng nhập BBID ngay.
    KHuyên các bạn sau khi up rom Dev xong sachesi thì để xài luôn chứ đừng wipe máy chi cho mất công, khi đăng nhập các bước là dính phần BBID ngay và luôn

9. caubact

caubact
    Expand Collapse

Member

Em làm trên con Leap, Up rom DEV 10.3.1.977 xong khởi động lại treo Logo hoài luôn. Còn dùng bản 10.3.1.634 thì máy vừa nhận cáp là tắt Autoloader.
    Bác nào giúp em với

10. Ngô Hữu Quân

Ngô Hữu Quân
    Expand Collapse

em đang xài z10 stl-3 bản dev cao 10.3.3.746 (ver dev cao nhất trên trang chủ của bb) em chạy cả 2 bản thấp hơn theo hướng dẫn thì đều bị treo logo blackberry. Ngoài 2 bản đó và bản cao nhất ra thì em không thể chạy autoloader với bất cứ bản nào khác :3. Mà khi ở bản dev cao nhất có một số ứng dụng em cài trên bb world cũng không thể chạy được :3 chắc là do bản dev không được hỗ trợ hay có lỗi gì đó. em chỉ muốn về bản stable thôi. bbid cũ em cũng có ạ. Mong các bác giúp em về lại bản stable

#440 Ngô Hữu Quân, 27/6/16
    Last edited: 27/6/16