CHIA SẺ Đã tìm được cách gỡ bỏ BlackBerry Protect trên 10.3.2

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Nông Dân, 28/7/15.

1. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

sau khi autoload mình sẽ nhập được BBID mới bạn nhé, không còn bước đăng nhập bắt buộc nữa :) nhưng muốn sử dụng hệ điều hành 10.3.2 mới nhất thì phải cập nhật OTA dưới dạng không mất dữ liệu mới được, nếu bạn chạy autoload lại là thua nhé :)

David_Jame_Archuleta thích bài này.
  2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

chính xác với trường hợp cập nhật offline bằng sachesi, nhưng với trường hợp những máy đã nhận được cập nhật bằng ota của 10.3.2 trực tiếp trên server BlackBerry thì có thể cập nhật đè lỗi vài lần hệ điều hành 10.3.2 bằng cách cập nhật trên điện thoại rồi lại cập nhật tiếp trên BBlink, nhiều lần như vậy server BB sẽ cho phép restart máy mà không có bị lock rồi bạn vào tắt protect như thường nhé ! :)

#32 Nông Dân, 29/7/15
    Last edited: 29/7/15
  3. thienthannoigian

thienthannoigian
    Expand Collapse

Member

khi update lên 10.3.2 bản bị lock, mình đăng nhập bbid khác bbid cũ được k a???

4. Quang Huy 711

Quang Huy 711
    Expand Collapse

Member

bác dự phòng đi. khi nào anh em cần thì share với. :D

5. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Hi em, có nghĩa là khi em đã cài bản ROM Dev vào rồi thì update lên 10.3.2 xong em wipe máy lại cho sạch sẽ rồi đăng nhập BBID khác bình thường em nhé, chỉ là không được autoload lại thôi, máy nào hên nhận được cập nhật OTA thì có thể dùng chút thủ thuật để bỏ vĩnh viễn BBID ra khỏi máy đó, có vô số anh em làm được rồi em nhé trong đó có anh Trọng Khôi đã chia sẻ cùng anh về vấn đề này, máy anh ấy may mắn nhận được cập nhật OTA của 10.3.2 trực tiếp và anh ấy dùng thủ thuật đánh lừa BlackBerry trên Server nên đã tắt được Protect và giờ autoload bình thường :)

#35 Nông Dân, 29/7/15
    manh an and thienthannoigian like this.
  6. minh râu

minh râu
    Expand Collapse

Member

Một bạn bên dauden nói với mình là nếu máy chính chủ thì hoàn toàn có thể thay đổi.

7. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

chính xác bạn nhé, máy bạn là BBID của bạn thì bạn chỉ cần vào Cài Đặt > Bảo Mật và Riêng Tư > Xóa sạch bảo mật và nhập mật khẩu BBID của bạn vào là máy đó không dính dáng gì đến BlackBerry ID nữa mà giống như mới xuất xưởng :) khi anh em đi mua máy mới cũng nên chú ý vấn đề này, cần wipe máy trước khi mua máy không thì lại dính phải máy có Protect như chúng ta đang đề cập :)

8. Thăng Thật Thà

Thăng Thật Thà
    Expand Collapse

Member

Ôi tin buồn vì mình không thể quên nổi bbid. Tất cả tai khoản dùng có một mail một pass.

9. tiếnbtv

tiếnbtv
    Expand Collapse

Member

Lỗi này sẽ sớm được sửa thôi.

10. Trần thanh gv

Trần thanh gv
    Expand Collapse

Member

chào cả nhà, các bác thử check lại bb protect xem ntn nhé, hình như đang bị lỗi mạng, bb protect trên z10 003 10.3.2.680 ko hoạt động, bật lên thì cần mật khẩu còn tắt đi ko cần nhập pass, Màn hình hiện chữ khi truy cập bb protect như sau "bb protect không sẵn dùng - không thể kết nối với dịch vụ blackberry protect. vui lòng thử lại sau"

#40 Trần thanh gv, 29/7/15