CHIA SẺ Đã tìm được cách gỡ bỏ BlackBerry Protect trên 10.3.2

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Nông Dân, 28/7/15.

1. ikukumalu

ikukumalu
    Expand Collapse

Member

vừa lên lại 10.3.2, đang kẹt chổ bbid, giờ loại autoloader Dev hả bác.

2. đặng đình sức

đặng đình sức
    Expand Collapse

Member

Các bác ơi cho em hỏi cái này còn làm dc ko? Em vừa mua pp dc có 2 tuần, hqua nghịch ngu vào mail xoá mất bbid. Giờ rẻ sét lại bị vướng ở bước đăng nhập bbid.

3. trungphan

trungphan
    Expand Collapse

Bạn cho mình hỏi? Khi thực hiện được thao tác bước 1 thì máy Q10 của mình không khởi động lại được? như thế là bị làm sao bạn? bạn có biết cách khác phục không?
    thanks

4. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

sao không khởi động lại được vậy bạn, :) bạn load hệ điều hành vào và máy không lên hay sao ?

5. đặng đình sức

đặng đình sức
    Expand Collapse

Member

các bác ơi, em autoload cho pp của em xong giờ nó nhay den do 2 lần một. thử cả 2 file đều thế. phải làm thế nào bây giờ?

#255 đặng đình sức, 30/10/15
    Last edited: 30/10/15
  6. đặng đình sức

đặng đình sức
    Expand Collapse

Member

confirm cho các bác là PP của em sau khi bị đứng ở màn đăng nhập trên os 10.3.2.2474, em chạy cả 2 file autoload của DEV như ở #1 nhưng đều bị nháy đèn đỏ 2 lần và ko lên (pin đầy ạ).
    sau đó em cắm vào BBlink thì nó báo factory reset, em ok cho nó load update. update bằng BBLink xong thì máy lại trở về trạng thái ban đầu, bật nguồn lên là đòi BBID.
    lúc này em lại chạy lại bản autoload của DEV thì được. giờ PP của em đã vào dc mà ko cần nhập BBID, em đã vào và đký một BBID mới để dùng. hiện đang có bản cập nhật lên 2474 qua OTA, em đang ngồi đợi. hichic. hồi hộp quá

#256 đặng đình sức, 30/10/15
    Last edited: 30/10/15
    huabachdang thích bài này.
  7. Vũ Minh Tú

Vũ Minh Tú
    Expand Collapse

Mình autoload về bản Rom 10.3.1.977 rồi dùng Sachesi lên 10.3.2 rồi không khởi động lại dùng bblink up ota tiếp nhưng vẫn k đăng nhập đc và báo k phải id chủ máy trong khi bbp vẫn báo tắt. giúp m với

8. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

bạn sachessi lên 10.3.2 rồi thì tắt luôn protect và wipe máy lại và xem có cần nhập ID nữa không?

9. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

có thể bác đang ở bản ROM mới nhất và BlackBerry đã fix lại ở bản ROM đó không cho chạy DEV. Sau khi Factory Reset thì máy mới nhận bản rom DEV

10. loveyou_87nd

loveyou_87nd
    Expand Collapse

Member

Có lẽ giờ k làm đc nữa rồi... mình trc làm cho Z10 đc nhưng qua làm Q10 lại k đc.. chạy nó chớp đèn 2 nhịp giống bạn bên trên.. phải dùng BBLink up để cứu.. nhưng mà khi vào rồi vẫn buộc phải đăng nhập BBID cũ... Tiếp tục hóng cách khác thôi