CHIA SẺ Đã tìm được cách gỡ bỏ BlackBerry Protect trên 10.3.2

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Nông Dân, 28/7/15.

1. xuandinh

xuandinh
    Expand Collapse

Member

Sau vài ngày dow hết autoload vs blitz, shaches.up OTA 5lần không được. E điên tiết kệ nó .để wifi thích uplate tnao thì up. Và tự nhiên có sms mở ra bb10 đòi khởi độnng lại và thế la ngon lanh. Đag comment băng e nó NO PROJECT luông. E đội ơn bác @Nông Dân

Nông Dân thích bài này.
  2. superchuoi

superchuoi
    Expand Collapse

z10 bản STL100-1 10.3.2.24.74 thì có làm đc ko a ơi. mua máy của thanh niên lừa đảo mệt quá

3. gaunb

gaunb
    Expand Collapse

các bác a.tình hình là truớc đây e gái e có mua 1e z10.bây giờ đến luợt e sử dụng.e muốn tải mấy cái ứng dụng trong bbword thì mới phát hiện ra vụ bbid.hỏi e gái e pass thì nó k nhớ.email nó dùng để đăng kí bbid thì giờ nó k dùng nữa và quên luôn pass.còn chưa xác nhận mail của bbid nữa.e xin hỏi là truờng hợp này có dùng theo cách của bác nông dân được k ạ.e mới dùg bb nên k biết nhiều mà bb của e là z10 dùng os 10.3.1 có phải tải bản kia về k ạ. xin các bác cao thủ chỉ giáo dùm e với ạ

4. xuandinh

xuandinh
    Expand Collapse

Member

nếu 10.3.1 thì bác wipe thoai mái k cần bận tâm bbid

gaunb thích bài này.
  5. thinhphatmobile57

thinhphatmobile57
    Expand Collapse

Member

Da
    Đã test trên Q10 và Thành công ngoài mong đợi, thanks bác nhiều nhiều. nhưng e không hiểu một chút là e chỉ cần chạy bản Autoload-SQN100-3-DevAlphaC-10.3.1.997 xong thì máy lên bình thường và không cần đăng nhập BBID. cũng không thấy báo cập nhật OTA,.nhưng vào xem phiên bản thì đã thấy phiên bản là 10.3.2.2639 rồi. Nếu vậy thì e có cần phải chạy sachesi tiếp không, mặc dù máy đã mất BBID cũ và BB Protect cũng không còn, e nhập BBID của e và máy đang sài ok luôn.

Nông Dân thích bài này.
  6. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

phải chạy lại bạn nhé, vì bạn chưa tắt được protect nên khi chạy autoload lại vẫn bị đăng nhập bắt buộc, bạn phải load file 10.3.2 mới vào rồi vào BlackBerry Protect để tắt đi rồi wipe máy lại

thinhphatmobile57 thích bài này.
  7. thinhphatmobile57

thinhphatmobile57
    Expand Collapse

Member

uhm, em dùng BBID mới của e đăng nhập vào và tắt mở BB Protect bình thường mà, vậy phải load tiếp bản 10.3.2 tiếp lần nữa hả bác? nếu hiện tại e đang tự tắt mở BB Protect được thì có cần phải chạy không. Vì e đã thử on/off BB Protect mấy lần bằng ID của e rồi mà vẫn ok.

8. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

thế hả, chắc máy tự update lên 10.3.2 nên on off protect rồi. để chắc ăn bạn nên tắt protect và chạy autoload lại xem máy có đòi đăng nhập bắt buộc hay không nhé :)

thinhphatmobile57 thích bài này.
  9. thinhphatmobile57

thinhphatmobile57
    Expand Collapse

Member

OK thanks Bác Nông Dân, e sẽ thử. :)

10. Iamflower

Iamflower
    Expand Collapse

Hướng dẫn: Bạn bật Sachesi lên, nhấn vào mục Search > Version Lookup bên góc trái phía dưới > Gõ vào bản ROM mà bạn đang bị lock BlackBerry ID, sau đó nhấn Lookup để xuất hiện Grap Public Link> Nhấn vào đó để hiện lên các đường link tải về các file hệ điều hành liên quan. Nên tạo file Blitz cho dễ dàng load các bạn à !

Cho mình hỏi với. Mình mới mua phải 1 máy bị BB ID. Mình Reset hiện tại không vào màn hình chính được. Và cũng không biết Máy đang chạy Bản Rom nào bị Lock..
    Bây giờ mình phải bắt đầu từ đâu ạ ?