CHIA SẺ Đã tìm được cách gỡ bỏ BlackBerry Protect trên 10.3.2

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Nông Dân, 28/7/15.

1. vitara29y

vitara29y
    Expand Collapse

Member

Máy Q10 của mình từ 10.3.1 mới up lên 10.3.2 qua OTA không thể vào BB Protect các bác ạ,

2. Nguyetpk

Nguyetpk
    Expand Collapse

Cho minh hoi: bb z10 , so kieu STL 100-2, cai phan mem 10.3.2.2474 xong.
    _ Khong mo duoc App Store, amazon, mobile market ?
    _Khoi dong BlackBerry word rat cham.
    _Ban phim nhay chu cung ko duoc nhanh.
    Khong biet ly do vi sao, moi nguoi giup minh nhe.
    Cam on.

3. Nhứt Răng

Nhứt Răng
    Expand Collapse

Cám ơn Ad rất nhiều... mấy nay đang bấn loạn với cái ID may mà đọc được bài này ^_^ !

4. rough88

rough88
    Expand Collapse

Member

Dear Anh em,

E có 1 em passport chính chủ. đã đăng kí BBID bằng tài khoản gmail. Em nhớ chính xác mật khẩu mà đến gần đây lại không đăng nhập được. Em thử tất cả các kiểu không dc, vào reset ID thì nó báo do email chưa confirm nên không thay đổi đc. Thế là em nhập quá số lần password, quá số câu trả lời recovery question. Thế là nó khóa ID. Xong em lập lại ID vẫn bằng gmail ấy, nhưng ID trên PP vẫn chưa delete được. Tức bây giờ ID trên PP vẫn là Gmail nhưng đã bị xóa trên web, đã lập 1 ID mới bằng chính Mail cũ. Bây giờ có cách nào xóa được ID cũ trên PP đc k ạ ? Kể cả wipe máy em cũng OK. Giờ vào BBID muốn edit nó bắt Verìy ID mà nhập pass vào xong không hiện gì, lại quay về màn hình cũ.

5. cao cường z10

cao cường z10
    Expand Collapse

Làm như bài viết thì sẽ mất hết dữ liệu và danh bạ à??

6. Nhứt Răng

Nhứt Răng
    Expand Collapse

Mình cũng bị tình trạng giống bạn, cùng 1 địa chỉ mail nhưng nếu chưa confirm (hoặc change ID sang địa chỉ mail khác ) và mất hiệu lực thì dù có đăng kí lại lần 2 vẫn không thể đăng nhập dc (vì BB sẽ nhận dạng ra 2 ID khác nhau.

Cách duy nhất là chịu mất dữ liệu lẫn danh bạ và làm theo các bước mà bác Nông Dân hướng dẫn thì có thể xài lại máy.

7. rough88

rough88
    Expand Collapse

Member

Làm như thế xong có như bình thường đc k bác? Có up rom khác được k? Hay chỉ là tạm thời? Vì em vẫn đang dùng bình thường. Chỉ sợ ai động vào quá số nhập pass hoặc reset lại máy xong lúc đăng nhập id không được.

8. Nhứt Răng

Nhứt Răng
    Expand Collapse

Nếu làm đúng và đủ các bước thì sạch sẽ tinh khôi như mới lun, hoàn toàn ko ảnh hưởng gì đến phần cứng ( nhớ tạo trước 1 id hoàn chỉnh để xài lâu dài nha bác )

Mình đã thử và đang rất hài lòng

9. rough88

rough88
    Expand Collapse

Member

Tks bác. Hiện tại vẫn làm đc đúng k ạ? BlackBerry fix lỗi này chưa bác? E chỉ sợ giờ làm nó lock luôn thì hết cách. Như vậy chỉ là mất hết dữ liệu thôi đúng k ạ? E nghĩ dữ liệu thì backup được hết. Quan trọng là em nó k dính dáng gì. Mà em thấy BBID trên passport có vẻ có lỗi vì id của e dùng mỗi một pass từ trc tới giờ. Giờ lại báo lỗi. Bực quá

10. stirenbenzen

stirenbenzen
    Expand Collapse

Chuẩn giống mình, tự dưng nó sau pass, id đó trước dùng trên 9780 bt. Câu hỏi bảo mật thì điền tiếng việt giờ k cách nào điền lại đc.