THỦ THUẬT Đã khắc phục được lỗi rung khi kết nối cuộc gọi trên blackberry 10 ( cụ thể trên Z3)

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Tâm Ràm, 11/6/15.

1. Chào các Anh/chị/em/cô/bác/chú...... đang dùng Blacberry!

Như tiêu đề thì mình đã khắc phục lỗi rung khi kết nối cuộc gọi trên các thiết bị blackberry 10 đang chạy các bản rom 10.3.1 trở lên mà rất nhiều người gặp phải.

Mình đang dùng blackberry Z3 rom 10.3.2.798 khi có ai gọi đến thì có 1 tiếng rung rất dài và to, to đến nỗi đầu dây bên kia cũng nghe luôn ( nghe 1 tiếng eeeeeeeeeeeeeeeeee rất dài sau đó mới nói chuyện được). Mình rất bực mình cứ nghĩ là do rom 10.3.2.798 gây ra, tức quá mình kiểm tra lại xem anh Power tools nhà mình có vấn đề hay là cài đặt có vấn đề, sau quá trình kiểm tra thì phát hiện cả hai đều có vấn đề nho nhỏ và sau đây là cách gải quyết vấn đề.

1. Đầu tiên vào trình cài đặt trên điện thoại/thông báo/Bình thường các bác bỏ chọn RUNG sang OFF như hình.

2. Vào Tùy chỉnh thông báo ứng dụng/Điện thoại các bác bật RUNG sang ON. Tương tự cho các tùy chỉnh ứng dụng khác.

3. Nếu bác nào có phần mềm POWER TOOLS thì làm theo các bước sau đây: Power tools/cuộc gọi cài đặt lại như trong hình bên dưới

4. Các bác có thể Reset lại phone và thử nhé.

Mình đã làm như vậy và đã giải quyết triệt để lỗi rung khi kết nối cuộc gọi. Bây giờ mình rất yêu con Z3 của mình, mọi thứ hài lòng.

P/s: cách của mình không làm cho điện thoại mất rung khi có thông báo mới nhé, tất cả các thông báo đến đều rung tê cả đùi luôn.

Các Anh em test lại theo cách của mình xem có thành công không nhé. Đây là những chia sẻ của bản thân mình, mình đã test và thành công có gì sai sót mong anh em bỏ qua cho.

Chúc các Anh em 1 ngày làm việc vui vẻ!

Tâm Ràm

Tâm Ràm
    Expand Collapse

Member

#1 Tâm Ràm, 11/6/15
    Last edited by a moderator: 11/6/15
    bakery00, Gungland, tiasang and 7 others like this.
  2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

tuy không bị nhưng rất cảm ơn tinh thần chia sẻ của bác cho anh em, dạo trước em cũng bị lỗi khó chịu thế này nhưng tự dưng hết =))

sodameo thích bài này.
  3. Tâm Ràm

Tâm Ràm
    Expand Collapse

Member

các dòng máy khác mình không biết có hết hay không nhưng z3 của mình đã hết.

sodameo thích bài này.
  4. sodameo

sodameo
    Expand Collapse

Member

Z10 cũg có đó bạn. Lúc trước k có, tự dưng lại có mà vẫn chưa hết. Sẽ thử cách của bạn. Thanks

5. kenbin

kenbin
    Expand Collapse

Mình thì lại khác, cũng là Z3, từ khi lên 10.3.1 thì tình trạng rung khi nhận và gọi điện rất nặng.
    Nhưng ngay từ khi lên rom 10.3.2.798 thì hết hẳn <=-P

6. Tâm Ràm

Tâm Ràm
    Expand Collapse

Member

Mình bị từ lúc 10.3.1 đến bây giờ. nhưng lỗi nhất cũng là cái anh Power tools mình set cho em nó rung mãi mãi khi có cuộc gọi đến thì thôi rồi. Đầu bên kia toàn bảo cái điện thoại của mày sao kêu eeeeeeeeeeeeeeeeee ghê thế=))

7. Nguyenmanhlinh24

Nguyenmanhlinh24
    Expand Collapse

Cách này không được với Z10 rồi. Chỉ có tắt rung đi thì hết. Cmt diễn đàn thì lag.

8. Tâm Ràm

Tâm Ràm
    Expand Collapse

Member

Bác vào cấu hình BÌNH THƯỜNG tắt cái rung đi. Sau đó vào tùy chỉnh thông báo của từng ứng dụng cụ thể bác muốn ứng dụng nào rung thì bật RUNG lên. Của mình thì làm vậy là được, với lại bác nên xem máy có cài thêm các ứng dụng nào liên quan đến cuộc gọi không? Nhiều khi các ứng dụng bên thứ 3 gây ra cũng không chừng.

9. Tori Ngo

Tori Ngo
    Expand Collapse

Member

10. hoa06n1

hoa06n1
    Expand Collapse

Member

Góp Ý với bạn chủ top. Bạn khởi động lại và dùng trong thời gian bao lâu sau khi khởi động mà không bị rung. Z10 của mình cũng bị rung như vậy và khởi động lại dùng thì k bị nhưng chỉ được 2-3 hôm lại bị như cũ.chán ghê.