Đã có thể hoàn toàn BIS Viettel , Mobifone với Bold 9930

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Mr.Saclo, 1/11/11.

1. Có lẽ em là người đầu tiên ở Vietnam chạy BIS Viettel với 9930 . Các bác cùng chúc mừng em nhé .

Sau ngày Bold giới thiệu 9930 ở bển tầm 3 ngày thì em 9930 Sprint đã về VN với em . Và cũng từng đó ngày tháng em tốn bao tiền khi đăng ký dịch vụ BIS để thử các cách mà các bác trên diễn đàn đã chia sẻ . Nhưng không thành công . Tối qua là ngày cuối của tháng , em cũng đang định off gói BIS của em vì để cả tháng không dùng đến để chuyển qua MI 50 . Nhưng ghét mỗi việc dùng 3G của Viettel thì em sẽ phải reset ngày 3 lần . Đành ngồi mày mò xem có cách nào khắc phục không , đang nghịch antibrokennet và chỉnh linh tinh 1 số thông số khác thì thấy có đèn báo có tin nhắn hay messenger mới . Mở màn hình chính ra thấy biểu tượng Messenger . Click vào thì thấy thư thông báo from Blackberry : " Registration "
    .

Cảm giác mừng như bắt được vàng , vì sau 2 tháng em mới có thể thấy được chùm dâu yêu quý trên con 9930 của em . Thử tháo SIM , reset , chùm dâu vẫn nguyên .

Lúc đầu em cứ nghĩ do em cài Antibrokennet và add MDS sever nên kích hoạt BIS trên máy . Thử tháo SIM Viettel và lắp SIM mobi của em thì lại mất BIS Mobi . Lại ngồi cả đêm nhớ lại các bước mình làm, thử từng cái một . Và cuối cùng thì BIS của Mobifone cũng hiện lên .

Sau khi đã kích hoạt BIS thì tháo sim ra khỏi máy nhưng không thay SIM khác vào thì BIS vẫn còn hiệu lực với máy , nhưng nếu đã thay SIM khác vào thì phải kích hoạt lại dù bước làm tương đối đơn giản .

Giá của 9930 sắp lên rùi đó các bác .

Con 9930 của em và 2 em 9930 Verizon đã active bis thành công đã chạy được BIS viettel , Mobifone
    Vài hình ảnh chia sẻ

Hiện giờ em chưa thể Public cách làm vì còn nhiều cân nhắc .

Video

Hình ảnh

Các bác cần hỏi gì em cứ reply .

Mr.Saclo

Mr.Saclo
    Expand Collapse

2. sontunglinhchi

sontunglinhchi
    Expand Collapse

Member

Mình có đọc cách làm lúc bro chưa edit bài bên tinhte, nhưng cũng ko để ý lắm vì đã mua 9930 thì cũng ko quan trọng có bis hay không :)

3. anhdung8888

anhdung8888
    Expand Collapse

Cũng vừa tậu một em 9930 Virizon xong, đang ngóng có bis của VT, có gì bác chia sẻ kinh nghiệm đi,

4. vancap

vancap
    Expand Collapse

Member

Các bác ơi nhìn con này đẹp quá. Chúc các bác buổi tối vui vẻ

5. mrtuine

mrtuine
    Expand Collapse

Member

Đang BIS-Mobifone phà phà với 9930. Cool!!!

6. phungphuc

phungphuc
    Expand Collapse

Member

Hi đ/c, tôi đang dùng 9930, vừa mua xong những đăng ký, cài đặt các kiểu gói BAS của Mobifone mà vẫn không được, nản quá. Đ/c có cách bào giúp mình với. Cảm ơn rất nhiều.

7. MOTO21

MOTO21
    Expand Collapse

Member

8. phungphuc

phungphuc
    Expand Collapse

Member

Đã vào được mấy hôm nay rồi, thank you all.

9. anhdienj

anhdienj
    Expand Collapse

Member

em vừa có con 9930 verizon, nhét T-mobile vào ko có sóng. Có ai biết cách làm sao ko?

10. tva123

tva123
    Expand Collapse

Member

Có bis thì ok rồi ,nhưng mà có ổn định ko mới là điều q/trọng
    Cứ đứt liên tục thì mệt lắm á