THẢO LUẬN Cùng nhau chia sẻ những lỗi thường gặp ở BlackBerry 10 và cách khắc phục

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Nông Dân, 14/4/16.

1. khuonghus

khuonghus
    Expand Collapse

Member

Đổi sang language thành Vietnam rồi thoát ra vào lại nhé bạn, :D

2. canhbbcfc

canhbbcfc
    Expand Collapse

Q10 cuả em bị lỗi chụp ảnh xong thì ảnh bị xoay ngược các bác ạ! Mong các bác chỉ cách khắc phục với ạ!

3. laclong79

laclong79
    Expand Collapse

Member

Em đổi sang verizon

4. caocaolatre199x

caocaolatre199x
    Expand Collapse

Member

Q10 dạo này vào facebook.com crash liên tục, delay cuộc gọi. os 10.3.2.2876

#44 caocaolatre199x, 28/6/16
    Last edited: 28/6/16
  5. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

híc chán việc facebook thiệt, bác tải phần mềm cleaner về rồi thi thoảng xóa cache xem sao nhé, nghe anh em phản hồi như vậy

Delay cuộc gọi thì ôi thôi thảm họa từ lâu :(

6. caocaolatre199x

caocaolatre199x
    Expand Collapse

Member

app cleaner là app native hả bác? vào facebook.com là lỗi. nhưng vào trang khác như kiểu 1 trang cụ thể của ai đó như của em là facebook.com/ann.professional duyệt wall của mình thì không lỗi, xong ấn sang tab new feed là lại duyệt face bt. nhưng cứ vào thẳng facebook.com là crash luôn. còn cái vụ delay cuộc gọi thì nhiều khi ko phải delay 1 ít đâu mà nó delay lâu là khác :'(:'( ấn gọi mà nhỡ tay ấn nhầm cho ai là ko hủy đc vì nó ko hiện lên cho mà hủy, đến khi nó hiện lên thì đã gọi sang bên kia rồi. k có cách nào fix hả bác (cry)

7. caocaolatre199x

caocaolatre199x
    Expand Collapse

Member

Q10 của em chụp ảnh khá nhiều, nhưng chưa bao h bị thế. bác autoload lại bản rom khác xem =-h

canhbbcfc thích bài này.
  8. than0001

than0001
    Expand Collapse

Member

Ngoài lề tí, cho mình hỏi sao mình không thấy cái nút gọi video trong bbm ở đâu vậy? Mình đang dùng blackberry passport.

9. quro

quro
    Expand Collapse

Member

vào Hub bằng cách nhấn vào biểu tượng lá thư nhỏ xíu ở màn hình home thì hay gặp tình trạng không thao tác được trông Hub (chỉ bị khi vào bằng cách này cỡ, chứ vuốt từ dưới lên rồi kéo sang phải để vào Hub thì không bao giờ bị)

Cách khắc phục tạm thời: khi trong Hub mà không thao tách gì được (tức là nhấn vào nút nào trên màn hình cũng không được) thì vuốt từ dưới lên (là thao tác để về lại màn hình home) nhưng chỉ cần vuốt đến khi nhú 1 ít màn hình home ra thôi, rồi thả ra lại, sẽ thao tác được trong Hub.

Thêm nữa là BBM thỉnh thoảng mở các emotion lên thì lại trống trơn, không hiện 1 icon nào. -> có thể vuốt lên ngay trong vùng emotion đó sẽ xuất hiện lại, nhưng sẽ lại bị ngay lần sau vào emotion. Nên Back ra list bbm rồi vào lại thì sẽ bình thường lại.

10. shjsen

shjsen
    Expand Collapse

Member

lỗi số 4 không tắt dc BlackBerry Protect thì mình thường vào web BlackBerry Protect và remove thiết bị trong mục manager decive đi là ok