THẢO LUẬN Cùng nhau chia sẻ cảm nhận về hệ điều hành BlackBerry OS 10.3.3.2049

Thảo luận trong 'ROM – OS/ Hệ Điều Hành Cho BlackBerry 10' bắt đầu bởi Nông Dân, 2/12/16.

1. top.jpg

Có thể là gần một năm rồi chúng ta mới có cái cảm giác trải nghiệm và vọc vạch về hệ điều hành mới của BlackBerry. Cũng có nhiều cải tiến và cải thiện hiệu suất cũng như hiệu năng, qua bài viết này mong rằng anh em cùng nhau chia sẻ về những ưu nhược điểm của phiên bản này để cùng nhau tìm ra những giải pháp tốt hơn hoặc những tính năng mới để hiểu rõ hơn về 10.3.3 chính thức bạn nhé !

Cảm nhận đầu tiên của mình:
    • Máy mát hơn, bền PIN hơn và chạy ứng dụng Android cảm giác mượt hơn (tuy rằng Adr vẫn là 4.3)
    • Browser mượt và nhạy hơn đáng kể
    • Hub giờ trực quan hơn, khi tải xong bằng trình duyệt thì có thông báo ở Hub :)
    • Máy không chạy được BBVE hoặc bị ẩn trên BBW (một số dòng máy bị)
    • Facebook sẽ không thể load được phiên bản cũ nữa, load được nhưng không thể đăng nhập tài khoản được đồng nghĩa với việc không có thông báo HUB được nữa
    • Khi xem video trên Passport hoặc chuẩn 1:1 mọi người có thể zoom bất cứ đâu các bạn muốn
    • Một số lỗi cảm biến tiệm cận trên Z30 và menu Cài đặt trên Z10
    • Nếu lên 10.3.3 bị lỗi thì có thể về lại OS 10.3.2.2888 (vậy thì Protect có cơ hội rồi)
    Lời khuyên: Mình thấy đa phần lỗi là do cập nhật OTA trực tiếp trên máy ghi đè lên hệ điều hành cũ, việc này từ trước đến giờ anh em đã gặp nhiều rồi đó là những lỗi bất chợt và không xác định. Vì thế anh em nào có ý định thì chạy Autoload cho sạch máy nhé :)

Anh em có những cảm nhận thế nào chia sẻ cùng nhau để những anh em đến sau chưa nâng cấp có thể nhìn nhận hệ điều hành này tốt hơn hay không nhé, thân mời anh em chia sẻ !!!

Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

2. armerial

armerial
    Expand Collapse

Member

Cái đầu tiên thấy là ko có nhiều cái mới như mấy cái bài "10.3.3 có gì mới" rồi đó

hung29kt thích bài này.
  3. TUAN_PA_8888

TUAN_PA_8888
    Expand Collapse

Chào m.n
    Tình hình là mình dùng bbq10 lâu nay, vọc vạch story maker cũng nhiều, mà mới vừa qua con BB PP SE thì lại bị lỗi không save được. Mình có đọc trên mạng thì thấy cũng có nhiều người bị lỗi này, mà chưa thấy cách sửa :v. Nhân tiện up lên OS mới thì thấy tình trạng cũng i chang.
    Có ai có cao kiến j không ạ? ;v

4. gahero003

gahero003
    Expand Collapse

Member

Classic 004 up lên bị lỗi cảm biến ánh sáng hay sao đó. Ko còn tự điều chỉnh độ sáng màn hình khi trong bóng tối hay ngoài trời nữa.

5. Anh Tuấn HD

Anh Tuấn HD
    Expand Collapse

ai cho xin bài hướng dẫn cài đặt cụ thể đi

6. kanminhee

kanminhee
    Expand Collapse

Member

Bản này kết nối Bblink lúc được lúc không :(

7. vanminh_bk

vanminh_bk
    Expand Collapse

Member

không biết là tính năng mới hay cũ nhưng BBlink của mình vẫn kết nối với PP, mặc dù không cắm USB (máy tính mạng dây, PP mạng wifi và 2 mạng này là khác nhau)

cơ mà FB bị xóa khỏi HUB là một điều cực cực cực cực kỳ đáng ghét !!!

#7 vanminh_bk, 2/12/16
    Last edited: 2/12/16
  8. Archibald_Mclean

Archibald_Mclean
    Expand Collapse

Member

xin lỗi mấy bạn cho mình nhờ hỏi tí. Mình dùng sachesi flash 3 file bar vào rồi nhưng mới chỉ có phiên bản HĐH và radio là nâng lên 10.3.3 còn phiên bản phần mềm vẫn ở 10.3.2.2836 vậy không biết nâng cấp vậy đã xong chưa nhỉ, và liệu mình có flash thiếu file nào k mà phiên bản phần mềm không nâng lên nhỉ. Mới dùng còn gà mong các bạn thông cảm. Mình cảm ơn

9. hatom

hatom
    Expand Collapse

Member

Một hệ điều hành không gia gì đối với Z10-1

10. Phan Dung

Phan Dung
    Expand Collapse

Member

sao Passport vẫn chưa cập nhật được qua OTA nhỉ

: chia