THẢO LUẬN Cùng chia sẻ những ứng dụng BlackBerry 10 theo bạn là hữu dụng nhất?

Thảo luận trong 'Café - Tán Gẫu' bắt đầu bởi Fang, 16/11/15.

1. 047.jpg

Nhằm tạo không khí chia sẻ vui vẻ và nhằm giúp anh em biết được nhiều ứng dụng hay trên nền tảng BlackBerry 10, mình tạo topic này mong anh em chia sẻ cùng nhau những phần mềm mình hay sử dụng và đánh giá cao trên BlackBerry 10 của mình, hay BBOS cũng được.

Riêng mình thì sử dụng một số phần mềm sau đây thấy thực sự rất thích và cần thiết, phục vụ tốt cho công việc cũng như cuộc sống:

1. Phục vụ cho công việc:

Email ++ (Tính phí): TẠI ĐÂY

Ứng dụng này tính phí trên BlackBerry World nhưng rất tiện lợi và cần thiết cho công việc của bạn. Hơn nữa ứng dụng dưới dạng popup tin nhắn, email lên màn hình chính với các tác vụ nhanh như xóa, trả lời.... rất tiện lợi, nhất là những ai có khối lượng email hàng ngày tương đối cao giúp hiệu quả công việc tăng cao.

Power Tools (Tính phí): TẠI ĐÂY

Phải nói rằng ứng dụng này kiêm trọn các chức năng tổng thể của dòng máy BlackBerry, chắc hẳn chúng ta sử dụng BlackBerry 10 đều muốn có cho mình phần mềm này, hỗ trợ nhiều chức năng liên quan đến thông báo, hình nền, lịch hẹn chức năng, thay đổi cấu hình... tất cả trong một.

Emoji Pack (Miễn phí) TẠI ĐÂY

Mình hay sử dụng phần mềm Emoji Pack miễn phí và copy các biểu tượng ngộ nghĩnh và set gõ tắt tron cài đặt văn bản và ngôn ngữ, lúc cần thiết bạn chỉ gõ tắt là sẽ hiện lên các ký tự ngộ nghĩnh và dễ thương

2. Bảo vệ điện thoại - sử dụng khi cần thiết:

Charger Alert (Miễn phí): TẠI ĐÂY

Phần mềm miễn phí dùng để cảnh báo khi rút sạc, khi bạn phải sạc ở những nơi bạn không thể để ý đến điện thoại của mình thì hãy sử dụng phần mềm này, tuy chỉ là bản free nhưng sẽ hữu hiệu trong một số trường hợp nhất định. Khi có ai đó cố tình rút dây sạc điện thoại sẽ cảnh báo bằng loa, do vậy khi sử dụng phần mềm bạn hãy chỉnh âm lượng đa phương tiện lớn nhất nha.

Anti-Touch Free (Miễn phí): TẠI ĐÂY

Phần mềm này cũng là để cảnh báo ai cầm điện thoại của bạn, bạn để điện thoại nằm yên một vị trí khi ai đó cầm lên thì điện thoại sẽ hú lên cảnh báo là ai đó đang cầm điện thoại của bạn, lưu ý để tính năng hữu dụng bạn nên khóa máy sau khi bật tính năng này lên.

3. Trò chơi thỉnh thoảng giết thời gian:

Stunt Extreme: TẠI ĐÂY

Trò chơi có lối chơi đơn giản, nhào lộn trên không nên thi thoảng chơi một vài màn giải trí cũng tốt.

Galaxy Defense: TẠI ĐÂY

Trò chơi thủ thành chắc ai cũng biết, chơi rất hay và hỗ trợ hầu hết các dòng máy BB10.

Còn nhiều nữa các bạn chia sẻ tiếp nhé,mình mới chỉ tổng hợp được nhiêu đó thôi. sẽ chia sẻ thêm cùng các bạn. !

Fang

Fang
    Expand Collapse

BlackBerry No1

#1 Fang, 16/11/15
    Last edited: 16/11/15
  2. Chàng Dâu

Chàng Dâu
    Expand Collapse

Member

Hôm nọ mình thấy có bác share cái apps trên bbw quay được clip màn hình trên bb10. Bác nào biết chỉ mình vs ạ, bữa chạy lại quên không backup :(

evilinc1994 thích bài này.
  3. Xuân Tú

Xuân Tú
    Expand Collapse

Member

với nội dung bài này sao lại có bold 9900 vậy ta?

4. evilinc1994

evilinc1994
    Expand Collapse

Member

IMG_20151116_191644.png Bác thử đi

Chàng Dâu thích bài này.
  5. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

à bác Fang chỉ có BB10 thôi, bác nào có 99 thì chia sẻ app hay nha, hihi

Xuân Tú thích bài này.
  6. Ngô Tấn Kha

Ngô Tấn Kha
    Expand Collapse

Member

Còn nữa nè:
    + Speed Dial: app có phí, dành cho bác nào dùng full touch. Gán sđt vào icon để gọi, nhắn nhanh, ko cần zô app gọi hay zô hub.
    + AIO remote: app có bản miễn phí lẫn có phí. Dùng điều khiển máy tính qua Bluetooth hay wifi. Thích hợp cho các bác hay thuyết trình nhiều.
    + Evernote: app miễn phí thần thánh =))

THANHDATNHUY and Nông Dân like this.
  7. David_Jame_Archuleta

David_Jame_Archuleta
    Expand Collapse

Member

Anti-Touch Free
    đứa đó mà giật mình rớt cái đt thì chết nhé

8. honghaitac

honghaitac
    Expand Collapse

Member

Zalo công cụ nt hàng đầu Việt Nam.
    Baomoi de doc bao

9. Chàng Dâu

Chàng Dâu
    Expand Collapse

Member

10. manhtien

manhtien
    Expand Collapse

Mình thấy Lite dùng thay cho fb của BlackBerry râta hay. Nhẹ và có cả coment

Các file đính kèm: