MobiFone Cùng chia sẻ những cảm nhận về BIS

Thảo luận trong 'DỊCH VỤ MẠNG' bắt đầu bởi huhuhu, 27/7/11.

1. - Nói đến BIS thì đa số ACE sử dụng BB đều biết đến nó, nhưng để được trải nghiệm BIS trên BB của mình thì bạn cần phải bỏ ra 1 số tiền tương đối cao bởi lúc đó Viettel là nhà mạng độc quyền trong lĩnh vực cung cấp BIS nên nhiều ACE chưa sử dụng hết tính năng rất hay vốn có của BB, nhưng đến nay đã có thêm nhà mạng cung cấp BIS nữa là Mobifone, tuy chỉ mới thử nghiệm nhưng đều đầu tiên ACE thấy rõ nhất là giá thành tương đối dễ thở hơn của Viettel, nên đa số ACE đã có cơ hội gần gũi và trải nghiệm BIS trên BB.

- Mình mới sử dụng dịch vụ BIS khoảng 4 ngày thôi nhưng đã cảm thấy càng ngày càng iu BB của mình , BB pro hơn hẳn và mình thích ngắm cái chùm dâu đen ngay cột báo sóng ;;) .

- Mọi thứ đều trở nên đơn giản hơn khi có BIS, không còn phải loay hoay tìm Service book kích hoạt Browser, tìm các soft hổ trợ push or pull mail như shangmail, logic mail, … rồi tìm cách sử dụng Facebook, twitter client … :) . Khi sử dụng dich vụ BIS thì bạn mới thấy được sức mạnh thật sự của BB.

[​IMG] [​IMG]

- Tốc độ truyền nhận data cực kì nhanh , service book thì tự đông load về BB từ nhà mạng và bạn có thể sử dụng được các dịch vụ như : push mail, Blackberry Messenger, yahoo, Gtalk, Facebook, Twitter, … trên BB của mình mà ko bị chặn từ nhà mạng. Blackberry nổi tiếng là chiếc điện thoại có khả năng push mail, nhưng nếu không được RIM hỗ trợ dịch vụ thì BB cũng chỉ như các dòng điện thoại Qwerty khác mà thôi

-Dưới đây là 1 số hình ảnh mà BIS mang lại , mình chỉ nói sơ qua thôi không đi sâu vào từng vấn đề nhé (cái này các bạn tự “trải nghiệm” mới sướng)

Push mail: Bạn có thể nhận hoặc gửi mail ngay lập tức . Và đương nhiên, với email thì bạn có thể viết tới hàng nghìn chữ trong một bản tin, gửi kèm file, không bị giới hạn như SMS (160 ký tự)

Blackberry Messenger: là mạng xã hội di động kết nối các BBer với nhau. Tốc độ gửi và nhận cực nhanh.

Yahoo: phần mềm chat yahoo chính thức hổ trợ BB

[​IMG] [​IMG]

Gtalk : phần mềm chat Gtalk chính thức hổ trợ BB

[​IMG] [​IMG]

FaceBook , twitter: Kết nối mạng Xã hội lớn nhất hiện nay và không bị chặn bởi nhà mạng

[​IMG] [​IMG]

• ... còn nhiều cái thú vị lắm :P

Tất cả các dịch vụ trên được kết nối data rất ổn định và nhanh như ngựa :D . Đó là những gì mình cảm nhận được sau 4 ngày “trải nghiệm” :-bd .
    Còn chần chờ gì nữa mà các bạn không đăng kí BIS nhỉ =D>

P/S : Có gì sai xót ACE đừng chém mình nhé , đó là cảm nhận của riêng mình
    Thanks All.

huhuhu

huhuhu
    Expand Collapse

Member

2. dauxanh

dauxanh
    Expand Collapse

Member

em rất mù mờ về mấy cái công nghệ này, nhưng được ông anh hướng dẫn cho xài thử rồi bây giờ rất khoái :D

3. Gacongnghe

Gacongnghe
    Expand Collapse

Member

chưa biết Bis của Mobifone hay của Viettel tốt hơn, chỉ biết rằng một khi đã có 2 nhà cung cấp thì sẽ có cạnh tranh và người sử dụng sẽ được những dịch vụ tốt nhất :D

4. huhuhu

huhuhu
    Expand Collapse

Member

Đồng ý hai tay với ý kiến này :D

5. dauxanh

dauxanh
    Expand Collapse

Member

Các AC cho em hỏi BB 8700 có xài bis được không ạ?
    Và sim đã đăng ký Bis đổi qua máy khác có cần đăng ký lại không ạ?

6. leo_franco

leo_franco
    Expand Collapse

Member

Sim BIS đổi sang máy khác thì không cần đăng ký lại, bạn chỉ cần lên website nhà mạng rồi Change Device thôi :).
    Còn BB 8700 thì okie chứ có sao đâu :D

7. Iluvbb

Iluvbb
    Expand Collapse

Member

Chào các bác, em gà công nghệ lém, mới tập tọe săm 1 em curve 8520 về mày mò. Các bác cho em hỏi tí , khi muốn thay đổi địa chỉ email để push thì phải làm thế nào ạ?

8. Gacongnghe

Gacongnghe
    Expand Collapse

Member

hơhơ, mình cũng là gà công nghệ nè, mà gà này chịu thua gà đó =))

9. Esmeralda

Esmeralda
    Expand Collapse

Member

thực ra mình chẳng có nhu cầu mấy về những thứ mà Bis mang lại, cũng chỉ muốn "kinh qua" cho biết, cho bằng anh bằng em thôi :D
    Nói chung là thấy cũng được. Chỉ có điều đăng ký hơi phức tạp 1 tí

10. leo_franco

leo_franco
    Expand Collapse

Member

Mỗi sim pác đăng ký BIS thì hỗ trợ add đến 10 địa chỉ mail mà. Cứ thêm mail vô tư :)

Pác kinh được bao lâu rồi, em thì chịu, dứt ra không nỗi em BIS rồi :)