HỎI ĐÁP Có phải z30 chính hãng không ?

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi kelly48, 4/4/15.

1. Kính chào ae diễn đàn bbvn.net, cách đây nửa tháng mình có mua một con bbz30 cty mới cóng bên techone. Dùng đc 2 tuần rồi thấy máy mượt mà không có vấn đề gì. Nhưng hôm qua mình để í thấy con z30 này của mình khi mở nắp ra trên pin và bên ngoài nắp đt không thấy có tem của nhà phân phối chính hãng của bb tại việt nam ( smartcom ) như những máy chính hãng khác của các ae. Ngoài ra trong box cũng không có giấy bảo hành của smartcom mà chỉ có mỗi giấy bảo hành của techone. Check imei thì thấy máy vẫn trùng với hộp nhưng cái tem CR nhà phát hành dán ngoài hộp của smartcom nhìn có vẻ hơi ảo ảo như kiểu tem đc chế lại xong dán lên box như hình mình chụp bên dưới vậy. Mình cũng hơi băn khoăn. Điện lên trên chăm sóc khách hàng của techone chờ máy hết cả 50k tiền đt mà không thấy bọn nhân viên nó bắt máy. Không biết hỏi ai nên lên đây nhờ các cao thủ tư vấn dùm mình xem có phải là hàng vớ vẩn không. Bỏ tiền ra để mua đc máy ưng í thì mình không tiếc nhưng nếu bị ăn quả lừa thì mình ấm ức lắm. Mong các ae trên diễn đàn hiểu biết về z30 thẩm định lại dùm cho mình và cho mình lời khuyên chính xác nhất.

https://www.upsieutoc.com/images/2015/04/04/17413_439867109512622_3983681744589328696_n.jpg
    https://www.upsieutoc.com/images/2015/04/04/11137086_439867106179289_3829543188433647433_n.jpg

kelly48

kelly48
    Expand Collapse

#1 kelly48, 4/4/15
    Last edited: 4/4/15
  2. bitis06

bitis06
    Expand Collapse

Well-Known Member

Nhập 15 số Imei check tại đây: bb.smartcom.com.vn
    Vậy là biết ngay thui chứ tìm và check gì nữa bạn! Have fun!

3. kelly48

kelly48
    Expand Collapse

mình check rồi nó báo là chưa kích hoat bảo hành :'( mà máy móc gì chính hãng smartcom lại chả có tem của smartcom, mua xong ông bán hàng mới bảo em dán tem techone cho anh nhé @@

4. NguyenTrungChinh

NguyenTrungChinh
    Expand Collapse

Well-Known Member

Check rồi mà không thấy kích hoạt thì mang đến Techone hỏi họ xem, có khi họ quên báo với SM để kích hoạt. Còn nếu không kích hoạt được thì chia buồn với bác!

Sent from my Z10 using Tapatalk

5. bitis06

bitis06
    Expand Collapse

Well-Known Member

Cái tem đó nhiều khi có, nhiều khi sót! Vấn đề là imei đó có nằm trong danh sách máy của Smartcom phân phối hay ko! Còn kích hoạt thì cũng có bác nói tự kích hoạt điện tử, nhưng thực tế ko phải vậy! Đại lý lớn họ có acc để vào active bảo hành! Thường lâu lâu họ mới làm một đợt! Nếu máy bác đã có trong list của Smartcom thì có nghĩa là hàng Cty rùi!

Gửi từ Q10 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

6. kelly48

kelly48
    Expand Collapse

mình để í là hôm đó mấy máy z30 của techone mình xem đều không có tem của smartcom.Hôm trước đi qua techone cầu giấy vào xem máy thấy cũng không có, xong hôm sau về thái hà mua máy thì cũng thấy không có. Còn check số imei thì web vẫn nhận ra đc là máy z30 black nhưng nó đề là chưa kích hoạt bảo hành. Hoang mang style :&

7. memlaptrinh

memlaptrinh
    Expand Collapse

Thế ah các pác, lần tới đi mua BB em phải để ý hơn mới được, sợ nhất là mua phải hàng trôi nổi, tiền mất mà bực mình mang.