Có phải sự cố của OS

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi thanhtrung0202, 28/4/11.

1. Tình hình là Bold 9700 khi mua máy là OS 5. Dùng 1 thời gian có OS 6 nên Up, từ đó lâu lâu máy bị đơ phím di chuyển, không lăn đc, cũng k bấm chọn đc. lần lần nó đơ cả bàn phím luôn. phải khởi động lại. but rồi cũng nhanh bị lại. Nếu tháo pin để khoảng 1h rồi khởi động lại thì chạy đc đc 1 tí but rồi vẫn như thế. Đã hạ Rom 5 cũng không xài đc. lại tiếp tục nâng lên Rom 6 cả chục lần but vẫn bó tay. Vậy là máy bị phần cứng hay phần mềm nhỉ. Mình nghĩ là bị phần cứng vì có thể do sử dụng lâu máy bị nóng . Có ACE nào bị như thế này không, xin chia sẽ cùng

thanhtrung0202

thanhtrung0202
    Expand Collapse

Member

2. Blackman

Blackman
    Expand Collapse

Well-Known Member

Pác thử cài lại ROM khác xem sao? Nếu vẫn bị thì chắc chắn là do phần cứng rồi, Pác cài cho em nó OS nào thế?

3. thanhtrung0202

thanhtrung0202
    Expand Collapse

Member

mình cài OS 5, but vẫn k dùng dc, nên cho em nó lên lại chứ bản 5 k đẹp lắm. hiện tại OS 6.....534. nếu bị phần cứng là coi như toi rồi. Ở đây có ai sửa dcddaaau. chẳng lẻ tạm biệt em BOLD sao ta. Có ai k, giúp tôi với

4. Blackman

Blackman
    Expand Collapse

Well-Known Member

Nếu vậy bạn đem ra mấy trung tâm bảo hành uy tín họ xem giùm pác, nếu là lỗi bàn phím thì phải thay rồi :yes4lo:

5. thanhtrung0202

thanhtrung0202
    Expand Collapse

Member

Quảng Ngãi thì lấy đâu trung tâm BH chứ. Tạm biệt em Bold mua thì đắt bán đc bao nhiêu. hicccc

6. Blackman

Blackman
    Expand Collapse

Well-Known Member

Pác gửi zô sg đi, tụi em làm cho pác hết bệnh lun, xong xuôi gửi ra lại cho pác cũng dc mà.:laugh8kb:

7. btdungkts97

btdungkts97
    Expand Collapse

Member

Chào cả nhà!
    Minh cũng bị như bạn, con 9700. Up đi up lại hơn 10 lần (từ rom này đến rom kia), chắc phần cứng có vấn đề khi bắt đầu up rom os6. Bực mình quá, mình đổi con 9780 sài rồi, mà cũng chẳng dám up rom nữa, nếu có os7 cho bold 9780 (sợ như 9700).
    Chúc sức khỏe, chúc vui!

8. bkbbkl

bkbbkl
    Expand Collapse

Member

Vấn đề là bạn mua ở đâu, chế độ bảo hành làm sao. Những cái đó sẽ ảnh hưởng giá bán của bạn.
    BB Vietnam nhiều nơi bán giá rẻ không thể ngờ nổi, bạn dám mua không?