Có phải BB bị virus

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi thanhtrung0202, 5/5/11.

1. Tình hình là em bold 9700 của mình bị hiện tượng lạ. Khi lướt web trên dauden trong store.dauden chỉ xem đc trang đầu tiên chứ ko xem đc trang tiếp theo. nếu chọn chuyển sang trang thứ 2 sẽ vào 1trang game Bowling của dauden. mà có điều lạ là có xem chương trình gì nếu chọn sang trang tiếp theo nó cũng vào 1 trang game bowling đó. Lúc trước thẻ nhớ bị virus mình nghĩ nó lây sang máy. Mình up Rom rồi nhưng vẫn bị như vậy. Có hiện tượng lạ là khi mình up Rom khác trong phần chọn chương trình để cài đặt mình thấy có cả những app mà mình đã cài thêm trên máy với Rom cũ. Mình đã up Rom nhiều lần nhưng đây đúng là lần đầu tiên gặp trường hợp như vậy.
    Thêm nữa gần đây máy hay bị đơ (trackpad vẫn hoạt động), rồi có lúc liệt trackpad các phím còn lại vẫn hoạt động.Các ACM có ai bị như vậy không? Có phải máy mình bị nhiễm virus? xin các Pro cho ý kiến

thanhtrung0202

thanhtrung0202
    Expand Collapse

Member

2. tamnlt

tamnlt
    Expand Collapse

Well-Known Member

Nếu sợ bị virus cài thử kis vào đi bác. Ai có kinh nghiệm chỉ thêm cho bác này với nè

3. Blackman

Blackman
    Expand Collapse

Well-Known Member

Mình xin gút lại thế này, bạn gặp phải 3 vấn đề chính:
    1.
    Với vấn đề này mình nghĩ bạn nên thử vào những trang khác xem có bị tình trạng như vậy không, thử xóa hết cache trình duyệt rồi mới vào. Nếu không bị tiếp tục vào lại trang store.dauden.vn để kiểm tra
    2.
    Vấn đề này theo mình là chuyện bình thường, khi pác cài phần mềm cho BB dùng loader nó sẽ lưu những phần mềm này vào bộ nhớ tạm của máy tính. Để xóa những phần mềm này pác làm như sau:
    vào Registry (start --> Run gỗ regedit --> Enter ) Tìm khóa HKEY_CURRENT_USER --> Software --> Research In Motion --> BlackBerry --> Loader --> chọn khóa Packages. Tiếp tục nhìn vào khung bên phải pác chọn xóa hết những phần trong này chỉ chừa lại Giá trị Default nằm trên cùng. Xong khởi động lại máy
    3.
    Bác nên cài lại bản ROM ổn định cho 9700 (tốt nhất là dùng OS 5) Danh sách các bản ROM ổn định
    Cuối cùng mình xin kết luận BB của pác không bị dính virus đâu.
    Trên đây là ý kiến chủ quan của mình, nếu có gì không phải nhờ các Pro bổ sung giùm em. :happy8se:

4. thanhtrung0202

thanhtrung0202
    Expand Collapse

Member

OS6 Có dùng đc k, vậy bác. lúc trước em có cài vào rồi nhưng chẳng thấy đâu cả

5. connhen4mat

connhen4mat
    Expand Collapse

Well-Known Member

pác có thể wipe máy theo kiểu reset factory và sau đó wipe máy về 507 , cài rom. Sau đó nếu không được pác mới kiểm tra phần cứng nha pác...

6. thanhtrung0202

thanhtrung0202
    Expand Collapse

Member

bác hướng dẫn cụ thể hơn đc k

bác hướng dẫn em cài kis cho OS6 với. em cài rồi mà k thấy đâu cả

7. diennt

diennt
    Expand Collapse

Member

Nhờ Bác Tamnlt hướng dẫn cài kis và cách sử dụng như thế nào. Thank

8. phuctm

phuctm
    Expand Collapse

Member

Giải pháp cho vấn đề thứ 2 pác Blackman đưa ra là chuẩn hok cần chỉnh rồi :Playfull:

Còn vấn để thứ 3 của pác chủ thớt theo em nghĩ chỉ có thể do 2 nguyên nhân sau:
    - Bản ROM không ổn định, hoặc không tương thích với máy của pác.
    - Có thể bị phần cứng (trường hợp này chắc khó xảy ra.
    Nói túm lại là pác yên tâm, máy pác hoàn toàn không bị nhiễm virus đâu nha.
    Thân.

9. luvluvluv

luvluvluv
    Expand Collapse

Member

uhm hình như BB khó dính Virus lắm!! chắc do thèng OS và thèng Apps ko chơi với nhau thôi!! cài lại đi!! Mình thì đang dùng OS6 thấy nó hơi chuối và hay oánh nhau với APPs!!

10. wayalfa

wayalfa
    Expand Collapse

Member

BB 9700 của mình bị liệt phím ký tự I thì phải làm sao bây giờ?? có bác nào bị bệnh như vậy chưa, ko biết sửa được ko nhỉ?