Có nên sử dụng Storm 2 9550

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi hihas76, 1/1/12.

1. Dạo quanh một số diễn dàn thì thấy em này cũng khá ổn và đẹp. Nhưng đang phân vân giữa em này với BB9650 vì thấy giá tiền cũng tương đương nhau. Anh em nào có kinh nghiệm chia sẻ chút ít về em Storm 2 9550 nhé. Thank các anh em nhiều

hihas76

hihas76
    Expand Collapse

Member

2. trunglev

trunglev
    Expand Collapse

Well-Known Member

cảm ứng với surepress giúp cho cảm giác nhắn tin như trên phím thực nhưng cũng làm cho việc bấm bị chậm và không nhậy. là dòng lai GSM với CDMA giúp cho việc sử dụng trên được cả hai mạng thuận tiện nhưng cũng gây khó khăn cho người chỉ dùng thuần GSM

3. hihas76

hihas76
    Expand Collapse

Member

Cảm ơn bạn đã chia sẻ. Mình thấy trên một số diễn đàn có nêu tới storm 2 9520 cấu hình cũng giống em 9550 mà không biết nó có khác gì không ? ko biết con 9520 có dùng GMS được không hay nó chỉ dùng CDMA.

4. vutrungson

vutrungson
    Expand Collapse

Member

hiện tại, có cửa hàng nào bán dòng 95xx chuẩn kh ae ơi? Nghe những người đi trước bảo: dòng này hay bị thay màn hình lắm ah

5. quan_rach09

quan_rach09
    Expand Collapse

Mình đã dùng 87, 89 khá lâu vì thế khi chuyển sang storm 2 cảm giác khá thích, vỏ ngoài đẹp, còn sms sợ nặng tay thì cài lightning keyboard ấn nhạy như các dt cảm ứng cao cấp khác. còn xem video chơi game, nghe nhạc thì storm 2 mình thấy đủ sướng rồi. Mỗi tội pin hơi yếu.

pallet nhua, pallet nhựa, pallet go, pallet gỗ

6. tranthanh0212

tranthanh0212
    Expand Collapse

màn hình đẹp, loa to rõ, chupk ảnh quay phim ok, màn hình rộng nên pin sẽ kém hơn dòng quyenty nhưng so với các dòng cảm ứng khác vẫn pro

7. 3-6-0-do

3-6-0-do
    Expand Collapse

Well-Known Member

Đặc trưng của Storm là màn hình sáng đẹp, loa ngoài to - rõ, giá cũng vừa phải. Nếu bạn thực sự thích thì nên chọn dòng 9520, sóng nhà mạng và các tính năng khác ổn định hơn so với dòng 9550.

8. liberty

liberty
    Expand Collapse

Member

hix sao blackberry không có nghe radio được nhỉ

9. BonConMat

BonConMat
    Expand Collapse

Super Moderator

Hiện tại có một số dòng OS 7.1 nghe được rồi đó bạn (9360, 9380, 9320,9220v...v.v.v.v.)

10. namnt276i

namnt276i
    Expand Collapse

Well-Known Member

Theo mình thì thấy bạn xài dòng 95xx cảm ứng 1 thời gian thì cái màn hình sẽ dễ bị lỗi lắm, mà bị lỗi như vậy là phải thay cái màn hình khác nữa, vì cảm ứng của dòng strom bắt bạn phải tác động lực vào, và lực đó cũng khá mạnh chứ ko như cảm ứng điện dung. Mà xài 1 thời gian thì chắc chắn sẽ có vấn đề về màn hình thui. Với lại bạn dùng 9550 là dòng 2 mạng CDMA/GMS, mà ở VN thì ko hổ trợ tốt những dòng đó đâu, đăng ký BÍS cũng ko được nữa :)

canndc thích bài này.