HỎI ĐÁP Có nên mua máy tính bảng BlackBerry PlayBook ở thời điểm này?

Thảo luận trong 'Tin Tức BlackBerry' bắt đầu bởi badboy198198, 8/3/13.

1. aladin123

aladin123
    Expand Collapse

Member

em có một cặp 9900 và PB 64g đều fullbox xịn. :P

badboy198198 thích bài này.
  2. darkeys

darkeys
    Expand Collapse

Member

sao em không thấy ai bản bán có 3G nhỉ, thế này thì khi đi xa thì wifi đâu mà dùng :(

Smallville198 thích bài này.
  3. badboy198198

badboy198198
    Expand Collapse

Member

bản có 3g chưa phổ biến ở VN đâu ạ.e cũng chưa thấy ai dùng.đi xa thì đã có chức năng internet terthring hoặc blackberry bridge là ok.tiện hơn các dòng máy cùng giá mà lại chất

ga_vip and Smallville198 like this.
  4. darkeys

darkeys
    Expand Collapse

Member

em có thấy bản 4G 11 T thì phải, sao không thấy các thương gia nói gì nhiều nhỉ? mà dauden cũng không bán thì phải ^^

5. rIkIkUtO

rIkIkUtO
    Expand Collapse

Member

vừa bán xog vì đợi bb10 qá lâu . bh đã cưới z10 . PB lúc nào cũng ngon . xúc đi bạn . bản PB 4g chưa dùng đc ở VN thì phải

BonConMat thích bài này.
  6. badboy198198

badboy198198
    Expand Collapse

Member

Bac muon mua 4g thi doi Pb 10" ra roi mua luon :D

7. hkyfgbm

hkyfgbm
    Expand Collapse

Well-Known Member

Mình có vài lời chia sẽ cùng các bạn. hi vọng sẽ có ích. vì mình đã dùng qua hầu như các tablet ở thời điểm hiện tại. đầu tiên mình nhấn mạnh hiện tại ipad ko có đối thủ kể cả giá của nó.
    Mua tablet bạn phải chú ý các điểm sau(mình xếp theo sự quan trọng với cá nhân):
    Mục đích sử dụng : Playbook ko dành cho lướt web thời điểm này vì trình duyệt rất lag và nặng nề(ngàoi trừ flash cực chuẩn), đọc sách tốt, game ko nhiều, xem phim ok...
    Màn hình : là thứ cực quan trọng , cái này PB tạm ổn. xếp như sau: ipad 2,mini, vài con galaxy tab.. < playbook<kindle fire HD<ipad 3,4. Có nghĩa nó khá good.
    Tiếp đó là giá cả. lúc mình mua là 5.8tr cho bản 32G, hiện giờ chắc rẻ hơn nhiều. nhưng nếu nó ngang giá với kindle hd 7 hay nexus thì mình khuyên nên mua 2 con này hơn. vì hd7 và nexus rất tốt. đặc biệt hd7, màn hình cực đẹp, cấu hình tạm ổn, kiểm dáng ok so với mức giá.
    Pin và cảm giác sử dụng : pin playbook khá tệ, nó kém xa ipad và cả hd7. rom hiện giờ khiến nó hay lag, hay đơ, ứng dụng hơi ít... cảm ứng chỉ ở mức trung bình. có khi bị đơ cảm ứng. Thao tác thì kahs tuyệt vời.thông mình và thuận tiện 1 cách đáng kinh ngạc. bạn sẽ hài lòng vì điểm này.
    Ứng dụng : bạn sẽ khá là ức chế nếu bạn là người thích nghịch app, vì nó rất hạn chế. với mình thì nó ở mức chấp nhận đc.
    Độ bền : phải nói nó thuộc dạng trâu bò. tỷ lể hỏng là cực thấp trừ khi bạn cố tình xử đẹp nó. còn rơi ko cao lắm, dẫm đạp, quang quật... ko xi nhê gì. tuy máy nhìn ko thực sự đẹp nhưng cực kỳ chắc chăn.
    camera trước thì tuyệt vời, sau thì chụp sáng ngon, thiếu sáng ko ok chút nào.
    lời khuyên chân thành : nếu ko phải fan của BB thì bạn nên xem xét.vì nó có thể khiến bạn ức chế và hối hận. dù hơi cao 1 tý nhưng nếu đú đc thì bạn nên múc con hd7 hoặc nx7. mình nghỉ nó lên bb10 thì sẽ ok hơn. nhưng mình chờ hơn 1 năm rồi. mỏi mòn. đau khổ và bi thương...
    Nhân tiện, cần chém thêm thì pm mình
    nguyentienthangk30@yahoo.com
    nguyenthangntu@gmail.com

#17 hkyfgbm, 14/5/13
    Last edited: 14/5/13
  8. Smallville198

Smallville198
    Expand Collapse

Member

Bác nói rất chuẩn và công minh. Qua sử dụng, mình thấy có 1 điểm + nữa cho playbook vs những ai xài smartphone bb, là chức năng bridge để lấy 3G. Nếu trên khía cạnh thiết bị di động, ko sẵn wifi, thiếu 3G thj cũng bỏ đi, dù có là ipad hay nex xù đi chăng nữa :Popo08:

badboy198198 thích bài này.
  9. apollo0802

apollo0802
    Expand Collapse

Member

Mình cũng rất phân vân. Hiện giờ mình chưa xài qua cái Tablet nào. Ngân sách hạn hẹp, thấy PB có lợi thế về giá, cộng thêm nữa là mình đang xài Blackberry. Nhưng ko biết nếu mua của mấy bác trên diễn đàn rao bán thì có an tâm về chất lượng hay không? Vì thật sự mình không rành về kỹ thuật lắm, xem máy chưa biết là cái nào là còn ngon. Còn mua của các cửa hàng thì giá gần như gấp đôi mấy bác trên diên đàn bán. Mấy bác cho em lời khuyên nếu ở TP HCM thì mua của bác thương gia nào?

10. issacnhut

issacnhut
    Expand Collapse

Well-Known Member

Thật ra với nhu cầu như bạn nói là PB là lựa chọn quá tốt. Hiện giờ thì mình không còn xài nữa (đã bán để lên Z10), nhưng nếu có tiền thì mình vẫn chọn PB cho nhu cầu sử dụng tablet của mình.

Tuy nhiên, có một điểm mình không biết đến giờ đã khắc phục chưa là bộ gõ tiếng Việt cho máy (bộ gõ mặc định chứ không phải là dùng app bổ sung). Đó là điểm duy nhất mình cảm thấy khó chịu ở PB (tại thời điểm mình còn xài).