HỎI ĐÁP Có nên mua Blackberry Passport không?

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi duy.nguyen, 28/12/15.

1. ant0135

ant0135
    Expand Collapse

Member

IMG_20150817_195153.jpg Riêng vấn đề chụp đêm vì em chưa dùng các dòng máy khác nên không rõ và cũng không có nhận xét gì nhiều. Nhưng theo kinh nghiệm của em các bác nên chuyển camera sang chế độ chụp đêm, kéo ô vuông lấy nét vào vùng tối trên khung ảnh (đừng kéo vào vùng đen kịt cam sẽ không lấy nét được) các bác sẽ thấy khung hình sẽ sáng lên thấy rõ. Và tiếp theo là nhấn nút chụp thôi, kết quả theo em thấy thì cũng không đến nỗi nào. À, ban đêm thì camera PP chỉ nên chụp ảnh tĩnh thôi các bác nhé :D. P/s: bức trên là Time City em chụp lúc 8h tối từ chung cư nhà em ạ.

Chụp vội vụ tai nạn do em gây ra lúc 23h đêm tại ngã tư Nguyễn Văn Linh - Nguyễn Văn Cừ ( em là nạ nhân do taxi chạy ẩu nhá.

duy.nguyen thích bài này.
  2. vinhhaui

vinhhaui
    Expand Collapse

Member

Chụp ảnh thì nếu là người biết chụp thì q10 cũng ngang ngửa vs pasport thôi. Chụp tối q10 thậm chí còn đẹp hơn cả pasport . Cảm giác gõ phím từ q10 sang pasport nó chán hẳn, dùng quen thì phím pasport nó mới đã, pasport dùng thì nóng máy lắm, kể cả chỉ là wifi, pasport thường dùng 1 thời gian sẽ hay bị bong màn hình, nhất là bên mạn phải ( main ) do máy hay nóng cạnh đó . Bù lại màn hình pasport quá đẹp quá đã, cấu hình mạnh hơn q10 nên đã hơn, pin thì cũng ngang ngang nhau về tgian sd . Tay mình nhỏ nên ko trung thành đc vs pasport dc. Là fan của Blackberry nhưng vẫn 1 ip6, 1 q10,1-99,1-9k , nói chung ko bỏ Blackberry đc

duy.nguyen thích bài này.
  3. duy.nguyen

duy.nguyen
    Expand Collapse

Member

Dùng ok chắc do vọc nhìu wà nên mau hết pin hơn q10 bàn fím thì xài q10 wen r wa pp fải kết hợp fím ảo :> khả đánh k nhìn là k thể....cam thì mình k xài fần mềm gì hết chụp sáng ok trc và sau ok hết chụp tối thì cam sau lấy nét có vẻ chán ngoại hình thì max bá đạo r....e bỏ 2 tháng lương để cầm nó trên tay.....e chỉ là nv pv thôi chứ k fải văn phòng sang chảnh nhưng yêu bb là e lên mạc dù vs giá ngang pp có hàng tá sự lựa chọn ngon hơn nhìu.....! Máy e là north ameirca....bản thân e đánh giá 7/10 cho tổng thể ngoại hình + cấu hình + app

4. kenshin1269

kenshin1269
    Expand Collapse

Member

chuẩn đấy bác. xài mới biết cái hay và cái riêng of BB :D

5. tedomi07

tedomi07
    Expand Collapse

Member

Pp bác là xách tay hay dâu đen thế?

6. anchoi218

anchoi218
    Expand Collapse

Member

Đối với mình, mình đang sài PP, Chụp trong phòng karaoke buổi tối, ánh sáng k tốt. Cứ để chế độ quay phim, có bật flash rồi chụp ảnh lúc đang quay. Vẫn khá ổn!

7. tomochotchot

tomochotchot
    Expand Collapse

Member

Bác chú thớt mua đi kìa. Giá này ngon kìa

8. duycuong

duycuong
    Expand Collapse

Member

nguồn gốc máy ở đâu thế bạn, còn BH ko, cho mềnh cái tình trạng, thông tin đầy đủ vào inbox nhé, đang quan tâm
    thanks,

9. duy.nguyen

duy.nguyen
    Expand Collapse

Member

A e cho e hỏi k biết do máy e hay do dòng pp nó nv.....! Fl xa là xanh lè fl gần thì k sao

Các file đính kèm: