TÁN GẪU Có gì trong chiếc BlackBerry của người theo chủ nghĩa xê dịch?

Thảo luận trong 'Café - Tán Gẫu' bắt đầu bởi minhanh12o, 2/5/16.

1. minhanh12o

minhanh12o
    Expand Collapse

Well-Known Member

cái osmand+ em cũng dùng :3 cái đó hay thật :3

B-lefty.exe thích bài này.
  2. minhanh12o

minhanh12o
    Expand Collapse

Well-Known Member

bác search kỹ chưa ạ , em vẫn thấy nhé

3. ngocduybui

ngocduybui
    Expand Collapse

Well-Known Member

Ồ hoá ra bác khoe là dân Phịch à Phượt đấy! Bác đi tây đi ta suốt em cũng thèm quá mà chửa đi được mà chắc chẳng bao giờ được đi.
    Thưa bác thế này!
    Bản đồ trên BB không thể bằng được ở Ăn roi và IS đâu bác!
    Camera +++ em dùng cũng ko phải Free nhưng nó ko hơn được Camera của máy kết hợp dùng với các ứng dụng chỉnh sửa ảnh như Photo Studio , Effictica Pro, Pist Ard đâu bác. Bác khoe bác có điều kiện ủng hộ Dev là cái tốt, nhưng đại đa số anh em BB từ thời BBOS hay thích sài hàng Free hay săn code mà nó ngấm vào máu rồi. ko phải ai cũng thích là mua đâu!
    ...
    Em nhầm với chủ đề của bác là có ứng dụng gì trên con Zép 10.
    Nhân tiện em chắp tay cúi đầu xin lỗi bác ạ!

4. Blu sky

Blu sky
    Expand Collapse

Member

Cái này vào đọc sách mà mình tải về trc ntn hở bác.

5. minhanh12o

minhanh12o
    Expand Collapse

Well-Known Member

thế này bác nhé , em chẳng phải khoe mẽ là mình đi đây đi đó , đó là công việc của em và em thấy nó chẳng có vấn đề gì để bác mỉa mai cả ,.. em viết bài này đâu có nói nó ưu việt hơn android hay ios , ngay bản thân bài viết cũng ghi rõ 'google maps' bác có đọc ko ạ hay chỉ lướt qua rồi vào phán theo cảm tính @@ suốt cả bài viết em chỉ nói nhờ có các app trên mà em có thể trải qua nhiều trải nghiệm như vậy và cảm thấy thỏa mãn chứ ko hề động chạm đến nó mạnh hay bá đạo hơn các dòng điện thoại khác. từ câu bản đồ đến camera em thấy kiến thức trong 2 vấn đề này là hạn chế , bác định nghĩa thế nào là 1 bức ảnh đẹp , ánh sáng , tốc độ khoảnh khắc , góc chụp , bác vất nó đi đâu mà chỉ để cập đến mỗi cái chỉnh sửa...bác có biết 1 ứng dụng tương đương camera++ ở bên ios có giá bao nhiêu ko ? bản thân em vẫn dùng app của android là vsco kết hợp cùng camera của bb10 và ảnh của em vẫn đc mọi người thích và đón nhận, còn vô số những ng tự cầm iphone , hay samsung 'xịn' cũng chỉ chụp ra những bức ảnh vô hồn chỉnh sửa tùm lum cả.
    bác nói mn thích dùng hàng free bởi vì sao , họ cho rằng nó ko đáng và phức tạp để mua ... vậy chẳng lẽ mãi như thế... suy nghĩ có thể thay đổi theo thời gian và sự trải nghiệm ....hãy chứng minh rằng thứ đó tốt và việc mua nó là có lợi thì họ sẽ suy nghĩ khác , 1 app hữu ích và cần thiết với mình có giá từ 1-5 $ cũng chỉ ngang với việc bỏ ra vài trăm đến vài triệu để nhậu nhẹt hay chi tiêu mua sắm khác
    còn việc cúi lạy thì em ko cần.

#15 minhanh12o, 2/5/16
    Last edited: 2/5/16
    dang hoan and Vi Hi like this.
  6. minhanh12o

minhanh12o
    Expand Collapse

Well-Known Member

bác vào quản lý file tìm đến nơi ebook cũ bác lưu rồi copy vào đường dẫn sau
    thiết bị /misc/android/kindle/
    --- thế là xong ạ :)

7. ngocduybui

ngocduybui
    Expand Collapse

Well-Known Member

Vãi quá! Bác lại nhiều tiền nữa chứ! Em thua mọi thứ!

8. dunguyen87

dunguyen87
    Expand Collapse

Member

Cho hỏi z10 dùng bản os nào thì đỡ nóng máy, đang ở 2813 vào mạng đọc báo một lúc là nóng rồi

9. minhanh12o

minhanh12o
    Expand Collapse

Well-Known Member

bác đọc báo bằng trình duyệt hay app ạ , em có đứa bạn cũng dùng z10 mà cùng cái os giống nhau mà nó cũng nóng của em thì ko :) bác dùng bản mới nhất chưa vậy

10. minhanh12o

minhanh12o
    Expand Collapse

Well-Known Member

dạ thưa , cái gì đáng thì em mua chứ chẳng phải đi cướp của tiền của thiên hạ để mà vung tiền.... còn bác nói chuyện kiểu đấy thì có sáng mai cũng chẳng đến đâu cả. nên dừng ạ