TÁN GẪU Có ai còn nhớ những kỉ niệm này cách đây 10 năm?

Thảo luận trong 'Café - Tán Gẫu' bắt đầu bởi Alan, 17/1/17.

1. qp.JPG

Như vậy chúng ta đã bước sang năm 2017, một năm hứa hẹn nhiều sự bùng nổ về công nghệ đang chờ đón ta phía trước. Mặc dù công nghệ đang thay đổi rất nhanh nhưng chúng ta không thể nào quên được những khoảnh khắc vô cùng đẹp và hài hước này.

Tuy nhiên trước khi hướng đến tương lai, hãy cũng nhìn về quá khứ, hay cụ thể là 10 năm trước, bạn đã từng có những khoảnh khắc và kỉ niệm hài hước về công nghệ mà có lẽ đến bây giờ sẽ khó mà thấy chúng xuất hiện lại lần nữa:

1. Có ai còn nhớ những năm tháng ấy, khi chúng ta phải mang cùng lúc vừa điện thoại vừa máy nghe nhạc?

2. Thèm có một chiếc iPhone 2G đến nỗi hứa với bố mẹ 10 năm sau cũng chẳng bao giờ đổi sang điện thoại khác nếu được tậu em ấy về.

3. Cầm trên tay một em Blackberry và thao thao bất tuyệt "Tôi chẳng thể sống được nếu thiếu nó".

4. Rồi cả những lúc ngồi soạn tin nhắn để tải nhạc chuông về nữa, có ai nhớ không?

5. Mỗi khi radio phát một bài nhạc hay, bạn nhanh tay dùng điện thoại ghi âm lại để dành tối về nghe, thậm chí còn cài làm nhạc chuông điện thoại.

6. Ngày ấy cũng ước ao một chiếc Macbook màu trắng sữa này lắm chứ...

7. Có Macbook là lại mở phần mềm chụp ảnh vui nhộn bằng webcam và sống ảo hàng giờ liền.

8. Cái thời ấy, giao diện Youtube trông như thế này.

9. Và các YouTuber hay troll nhau với bài hát Never gonna give you up của Rick Astley.

10. Cầm chiếc máy ảnh rồi tự sướng hàng trăm quả ảnh trước gương.

11. Giao diện Facebook thời ấy trông chán nhỉ?

12. À mà hồi ấy bạn cũng có thể gửi quà "ảo" cho bạn bè trên Facebook nữa đấy, bạn đã từng thử chưa?

Tham khảo TTT

Alan

Alan
    Expand Collapse

Well-Known Member

phattai91 thích bài này.
  2. crazysexycool1981

crazysexycool1981
    Expand Collapse

Well-Known Member

1. Năm ngoái khi vẫn còn làm QOE ở Microsoft bên VSIP, Bắc Ninh, mình vẫn vừa mang điện thoại vừa xài "Viên sỏi biết hát" của Samsung để nghe nhạc! Nhỏ gọn và cũng khá tiện lợi [​IMG]
    2. Chưa bao giờ xài và ko có ý định xài iPhone, nhớ ngày đó ông anh vợ bên Ba Lan hỏi dò có thích xài iPhone ko (ko biết có ý định tặng mình 1 chiếc lúc đó hay ko) nhưng mình đã thẳng thừng nói KHÔNG, đơn giản lúc đó đã đang xài BB rồi [​IMG]
    3. Cái này thì chuẩn, lúc đó xài 8700V, mình đã nguyện gắn bó với em nó mãi mãi vì đơn giản trông em nó hầm hố, phím tuyệt vời, trải nghiệm ko dòng nào khoái bằng! Hơn nữa giá cả cũng mềm hơn so với các dòng smartphone khác thời bấy giờ (2009). Vậy mà lên đời 99 rồi Passport, giờ chắc cố định với Silver thôi [​IMG]
    4. Khoản này thì NEVER, mình chỉ thích nhạc chuông độc đáo phù hợp với sở thích, chưa bao giờ cài đặt nhạc chuông, nhạc chờ qua SMS [​IMG]
    5. Chỉ đúng vế đầu với mình khi nghe thấy bản nhạc nào hay trên đài FM thôi, ghi làm nhạc chuông thì ko vì lúc đó đã có bản nhạc chuông tủ rồi (giờ vẫn xài) [​IMG]
    6. Hồi đó thì mình chưa có khái niệm Macbook là gì, chỉ biết máy chạy Windows, giờ thì ngon rồi, giấc mơ Macbook đã thành hiện thực [​IMG]
    7. Như trên, lúc đó chưa có khái niệm Macbook nên chỉ selfie bằng camera trước của điện thoại Nec228 là chính, đã từng có lúc mơ có máy ảnh compact kiểu ISUS mà ngặt nỗi ko tiền [​IMG]
    8. Ko khác mấy so với nay nhỉ, nhìn vẫn nhận ra đó là giao diện của Youtube 1 thời [​IMG]
    9. Mình cũng từng khá thích nghe bản nhạc này khi chương trình ca nhạc Quốc tế trên sóng FM100mHz phát lúc 7:05AM, 13:05PM, 19:05PM ngày ấy [​IMG]
    10. Mơ ước của mình thời bấy giờ mà ko thực hiện được [​IMG]
    11. Thề, ko nhận ra trang chủ của FB lúc bấy giờ, chắc lúc đó mình chưa xài và chưa từng biết đến! Nom dân dã và hoang dại ghê [​IMG]
    12. Chưa bao giờ vì lúc đó chưa biết xài FB [​IMG]
    (Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)

#2 crazysexycool1981, 17/1/17
    Last edited: 17/1/17
    Archibald_Mclean thích bài này.
: tán gẫu