HỎI ĐÁP Chuyển ứng dụng lên thẻ nhớ cho BB Z3

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi doremon234, 22/9/14.

1. Tình hình là con Z3 đã cài được một số ứng dụng Android, tuy nhiên các ứng dụng của Android thường rất nặng (có game lên tới gần 2 Gb). Trong khi đó, bộ nhớ của em Z3 chỉ có 8Gb trong đó có hơn 4Gb khả dụng. Có cách nào để chuyển các app Android nói riêng và các app của BB10 nói chung sang thẻ nhớ (như kiểu máy Android) được không các pro?

doremon234

doremon234
    Expand Collapse

Member

2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Ứng dụng Android khi bạn download sẽ có file đuôi .apk bạn chỉ cần copy file từ bộ nhớ máy sang thẻ nhớ là được, còn những ứng dụng cài đặt trên BB World thì mặc định sẽ cài luôn vào máy bạn không thể copy sang thẻ bạn nhé, nhưng bạn yên tâm những ứng dụng bạn đã tải sẻ hiển thị trên My World trong BB World nếu như bạn muốn cài lại ứng dụng đó chỉ cần vào My World và tải về bạn nhé.

Thân !

3. doremon234

doremon234
    Expand Collapse

Member

Bạn nói chuyển file apk từ bộ nhớ máy sang thẻ thì mình hiểu là chỉ có file đấy nó sang thôi, nhưng ý mình hỏi là app sau khi cài từ file apk đó chuyển sang thẻ nhớ (vì file apk sau khi cài đặt xong mình có thể xóa đi cũng được)

Nông.Dân thích bài này.
  4. ndthuytrang

ndthuytrang
    Expand Collapse

Well-Known Member

Các máy BlackBerry đến thời điểm này không hỗ trợ cài đặt ứng dụng lên thẻ nhớ anh ạ :)

Chỉ một số trường hợp các file dữ liệu data thì cho phép sử dụng thẻ nhớ thôi. Hơi bất tiện là do Android Runtime chạy trên hệ thống nên đa phần các game và ứng dụng từ điển Android đều yêu cầu lưu dữ liệu ở mục Misc\Android trong bộ nhớ máy.

#4 ndthuytrang, 22/9/14
    Last edited: 22/9/14
  5. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

hi sr mình hiểu nhầm ý bạn. @ndthuytrang đã giải đáp giúp bạn rồi đó. hihi ;)

6. sỹ trân văn

sỹ trân văn
    Expand Collapse

Cho em hỏi tí ..... làm sao con z3 của em ko căm thẻ nhơ vào ko nhận.... em tim khắp máy mà ko tháy đâu kả.. các bác chỉ dẫn em vơi

#6 sỹ trân văn, 23/9/14
    Last edited: 23/9/14
  7. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

bạn có thể nói cụ thể hơn được không. Nếu như Z3 cắm thẻ nhớ không nhận bạn có thể mang đến hệ thống cửa hàng phân phối và kiểm tra bảo hành bạn nhé. bạn cũng có thể vào File Manager/'Trình quản lý tập tin' xem thẻ nhớ có nhận không bạn nhé.

sỹ trân văn thích bài này.
  8. sỹ trân văn

sỹ trân văn
    Expand Collapse

Em
    Em vào rôi ko đươc bác a...

9. Nguyễn Đông IT

Nguyễn Đông IT
    Expand Collapse

Hi ban!
    Theo như bạn nói, thì cũng cũng thử rồi, nhưng sau khi di chuyển wa các ứng dụng trong Misc/Android từ bộ nhớ máy wa thẻ sd thì các ứng dụng do điều hok còn sử dụng được. bạn có thể hướng dẫn mình thêm chút được hok, vì mình mới sử dụng dòng máy này khoảng hơn tháng nay thôi, nên có một số chưa hiểu lắm. Thanks!

10. romeo1590

romeo1590
    Expand Collapse

Well-Known Member

Các ứng dụng Android phải nằm trong misc/Android ( còn ứng dụng viết riêng cho BlackBerry thì nằm chổ khác) thì mới chạy được, bác đem nó qua thẻ nhớ thì làm sao máy nó tìm ra được.
    Túm lại là BlackBerry từ os 4.5 đến os 10 bây jo không có cách nào cài app hay chuyển app đang cài qua thẻ nhớ hết nên jo bác chỉ có cách là chỉ cài những app nào cần thiết thôi và nhạc phim ảnh chuyển sang thẻ nhớ ngoài hết là được.

Gửi từ Q10 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

#10 romeo1590, 5/4/15
    Last edited: 5/4/15