ANDROID APP Chuyển mã vùng điện thoại nhanh gọn bằng ứng dụng từ VNPT

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Alan, 11/2/17.

1. 3918361_cv_1280x720.jpg

Bắt đầu từ 11/2 thì điện thoại bàn trên cả nước sẽ dần được áp dụng mã vùng mới, và bạn sẽ bắt buộc phải thay đổi lại toàn bộ chúng thì mới có thể thực hiện cuộc gọi. Vì thế hôm nay mình sẽ giới thiệu đến mọi người công cụ từ VNPT giúp làm điều này một cách hoàn toàn tự động với ai đang dùng BlackBerry Android.

Khác với các ứng dụng chỉnh sửa số liên lạc khác trên Google Play, VNPT Update Contact được cập nhật sẵn các mã vùng ngay bên trong ứng dụng và điều này giúp bạn thay đổi các số trong danh bạ sang mã vùng mới chỉ với vài thao tác đơn giản.

Hướng dẫn sử dụng VNPT Update Contact

Bước 1: Tải về ứng dụng theo đường dẫn sau:
    Bước 2: Sau khi mở ứng dụng, công cụ này sẽ tự động tìm trên danh bạ của bạn những số điện thoại nào thuộc diện cần thay đổi sau đó hiển thị ra ngoài màn hình để bạn xác nhận.

Bên cạnh đó, VNPT Update Contact cũng cung cấp thêm tùy chọn về lộ trình thay đổi số cho người dùng dễ theo dõi hơn.

Bước 3: Sau khi lựa chọn số phù hợp bạn nhấn vào Cập nhật > Có để hoàn tất quá trình thay đổi.

Ngoài ra, bên menu phải còn cung cấp cho bạn những thông tin bổ ý về lộ trình đổi số trên toàn quốc với các mốc thời gian riêng biệt.

Như vậy chỉ với vài thao tác đơn giản là bạn đã có thể thay đổi mã vùng trên danh bạ của mình theo đúng lộ trình của bộ TTTT rồi đấy. Nếu thấy hữu ích đừng quên chia sẻ cho bạn bè nhé.

Tham khảo TGDD​

Alan

Alan
    Expand Collapse

Well-Known Member

2. crazysexycool1981

crazysexycool1981
    Expand Collapse

Well-Known Member

Danh bạ của mình giờ rất ít số điện thoại bàn nên việc thay đổi mã vùng cũng ko mấy quan trọng nữa! Như cách đây mấy năm khi thay đổi mã vùng lần đầu đến khổ vì sửa thủ công từng số [​IMG]
    (Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)