CHIA SẺ Chuyển danh bạ (gồm cả dữ liệu)BB OS6 sang BB Z10

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi thuong0296, 31/3/13.

1. Tình hình là mình vừa sắm được 1 em BB Z10, sau một hồi loay hoay mình đã chuyển được dữ liệu từ em cũ BB9700 sang em mới BB Z10. Chia sẻ cùng ae nè:
    Nếu thiết bị BlackBerry hiện tại của bạn đang chạy BlackBerry Device Software 5.0 hoặc mới hơn, bạn có thể sử dụng BlackBerry Link để chuyển các dữ liệu và cài đặt được hỗ trợ như cài đặt thiết bị, nhật ký điện thoại, các tập tin media, các chỉ mục trình duyệt, và các nội dung khác sang thiết bị BlackBerry 10 mới. Tính năng này được thiết kế để chuyển các dữ liệu cá nhân nhưng không hoạt động cho các dữ liệu công việc.
    Trên máy tính của bạn, hãy tải về và cài đặt BlackBerry Link từ www.blackberry.com/BlackBerryLink.
    Mở BlackBerry Link.
    Kết nối thiết bị BlackBerry hiện tại của bạn với máy tính bằng cáp USB.
    Hoàn tất các hướng dẫn trên màn hình.
    Khi được nhắc, hãy kết nối thiết bị BlackBerry 10 mới của bạn bằng cáp USB. (chuẩn bị sẵn 2 cáp USB các bạn nhé - 1 cho BB cũ và 1 cho em BB mới)
    Hoàn tất các hướng dẫn trên màn hình.
    Lưu ý: Các tài khoản email và ứng dụng không được hỗ trợ sẽ không thể chuyển sang thiết bị mới. Bạn có thể cài đặt các tài khoản email trên thiết bị mới của mình trong BlackBerry Hub. Để tải về các ứng dụng đã không được chuyển sang thiết bị mới của bạn, hãy truy cập cửa hàng BlackBerry World.

thuong0296

thuong0296
    Expand Collapse

boynghichnet and quochuy.bkkt like this.