Chuyển biến BlackBerry Tháng 04 - Bạn mong đợi điều gì nhất?

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi Nông Dân, 13/4/15.

?

Bạn mong chờ điều gì nhất từ BlackBerry trong tháng 04 này?

1. Tôi đang nóng lòng chờ đợi BlackBerry Leap

1 Phiếu
    2.9%
  2. Tất nhiên là Classic màu trắng rồi

1 Phiếu
    2.9%
  3. Đợi chờ mỏi mòn BlackBerry OS 10.3.2

23 Phiếu
    67.6%
  4. Đang hóng chiếc BlackBerry Slider lộ rõ cấu hình

2 Phiếu
    5.9%
  5. Nghỉ lễ và xả hơi cùng bạn bè và người thân

4 Phiếu
    11.8%
  6. Ý kiến khác... Comment bên dưới !

3 Phiếu
    8.8%
  1. Thảo luận vui đầu tuần - Tháng 04 với nhiều sự kiện nổi bật cả về BlackBerry cũng như anh em BBers đang háo hức chờ đợi ngày nghỉ lễ dài nhất cụ thể có thể sẽ là 1 tuần lễ với ngày lễ giỗ tổ hùng vương cận ngày với 30/4 và 01/05. Có thể những ai xa nhà đã đặt vé trước để xum tụ cùng gia đình hay đi du lịch đâu đó. Cũng trong thời gian này chúng ta cùng nhìn nhận về những gì mình đang chờ đợi và mong muốn nhất từ BlackBerry trong tháng 04 nhé.

1. Chắc chắn điều mọi người ai cũng biết đó là sự ra mắt của chiếc BlackBerry tầm trung mang tên Leap:

Chắc chắn với thiết bị này sẽ có nhiều ý kiến trái chiều được đưa ra đó là: điều trước tiên mọi người chắc chắn sẽ hướng đến đó là giá cả thiết bị này như thế nào? Liệu Leap có thành công, liệu Leap có đủ sức cuốn hút trên thị trường với thiết kế na ná giống Z3? hay là Leap có gì đặc biệt?

Và những điều đó làm nên sức hút của tháng 04 này với thiết bị BlackBerry Leap, trải lòng chút xíu khi riêng bản thân mình thì mỗi thiết bị BlackBerry đều mạng lại một sức hút riêng. Mỗi người một cách nhìn nhận và vấn đề chính là ở chỗ mọi người có một thiết bị để trải nghiệm và ngồi lại cùng nhau bàn luận. Cho dù bạn có cầm một chiếc 8700 và ngồi cùng một người cầm chiếc P'9983 thì bạn cũng có muôn vàn câu chuyện để nói, và đó làm nên một phong cách của người dùng BlackBerry.

2. BlackBerry Classic màu mới sẽ ra mắt trên thị trường, cụ thể là màu Trắng?

Màu trắng luôn luôn là màu đối lập và tương phản với màu đen truyền thống của BlackBerry, không chỉ dừng lại ở một phiên bản mà BlackBerry giờ đây đã cho người dùng nhiều sự lựa chọn hơn cho mình với chiếc BlackBerry Classic, các bạn có để ý không Classic mang trong mình những tông màu cổ điển với màu Xanh giống các dòng máy chạy OS 4.5 đời trước và màu đồng cũng làm chúng ta liên tưởng đến các dòng máy 8700 đời cũ. Riêng bản thân mình nếu được lựa chọn màu mình sẽ lựa chọn màu xanh hoặc màu đồng nhưng hiện tại BlackBerry cho biết cụ thể tháng 06 năm nay mới cho ra mắt 2 phiên bản tiếp theo này, trong tháng 04 chỉ ra mắt phiên bản màu Trắng của BlackBerry Classic.

Nếu ai chưa chiêm ngưỡng các phiên bản này thì các bạn có thể tham khảo TẠI ĐÂY

3. Có chăng là một hệ điều hành mới BlackBerry OS 10.3.2?

Có thể người dùng BlackBerry chúng ta đã tự mình đánh giá hệ điều hành 10.3.2 với phiên bản duy nhất rò rỉ cho các thiết bị BlackBerry 10 mới đây và nhận thấy rất nhiều cải tiến cùng những bất cập trên hệ điều hành này, có thể sẽ có nhiều lỗi phát sinh với phiên bản Beta này khi mà bản thân nó không dành cho số đông người dùng BlackBerry. Do vậy những cải tiến có thể nhiều hơn và độ ổn định cao hơn khi BlackBerry OS 10.3.2 phát hành chính thức và đó cũng là điều bạn đáng mong chờ cho tháng 04 này.

1032 (1).jpg

Nhân đây mình đã có bài viết chia sẻ tính năng trên hệ điều hành này cho các bạn, anh chị em tham khảo tại bài viết này để xem xét và trải nghiệm hệ điều hành thử nhé: TẠI ĐÂY

Mọi người muốn trải nghiệm phiên bản 10.3.2.281 có thể tham khảo và tải về TẠI ĐÂY

4. Thông tin cấu hình đầy đủ của chiếc BlackBerry Slider

Điều này chắc không chỉ riêng mình mà mọi người đều chờ đợi phiên bản tiếp theo độc đáo của chiếc BlackBerry Slider này, với nhiều nhận định trong thời gian vừa qua chắc chắn mọi người nhận thấy rằng mẫu BlackBerry Slider tuy thiết kế dạng trượt kinh điển nhưng không hề cũ chút nào, với thông tin rò rỉ về các cải tiến vượt trội như màn hình cong, đèn flash kép hay sử dụng chip xử lý 64bit và một bàn phím dạng trượt và cảm ứng bề mặt như trên BlackBerry Passport, nhận định riêng của mình là thiết kế này cũng có một chút gì đó Lập dị như trên BlackBerry Passport.

Nhân đây mình cũng xin chia sẻ cùng mọi người thông tin rò rỉ về tên gọi của từng thiết bị ra mắt trong đó có chiếc Slider:

Leap : STR-100-1>> Rio
    Z3 : STJ 100-1 >> Jakarta
    Z5 : STK 100-1 >> Kopi
    Z10 : STL 100-1 >> London/Liverpool/Lisbon/Laguna
    Z30: STA 100-1 >> Aristo
    Q5 : SQR 100-1 >> Rainer
    Q10 : SQN 100-1 >> Naples
    Q20 : SQC 100-1 >> Classic
    Q30 : SQW 100-1 >> Windermere
    P9983 : SQK 100-1 >> Khan
    Slider : SHV 100-1 >> Venice
    5. Nghỉ lễ dài ngày để được tung tăng đây đó cùng BlackBerry:

Điều này chắc ai cũng mong đợi nhất, nhất là bạn nào quanh năm suốt tháng luôn tất bật với công việc thì đây là một dịp để chính bạn xả hơi và làm những gì mình thích, một kỳ nghỉ lễ dài ngày chắc hẳn sẽ giúp chúng ta thư thái và xả hơi sau những ngày học tập và làm việc mệt mỏi trong năm.

Chúc anh em BBers có những sự chuẩn bị tốt cho chính mình để kỳ nghỉ lễ cuối tháng này thật ý nghĩa và thành công, riêng mình chắc kỳ nghỉ lễ kêu gọi một số anh em BBers làm một chuyến picnic nhỏ thăm thủy điện Trị An và tận hưởng đặc sản sông hồ.

P/S: Hình ảnh nghệ thuật cùng BlackBerry 9900 dưới chân cầu cứng Hồ Trị An

Vậy ngoại trừ điều số 5 mình nêu ra thì anh em mong đợi điều gì nhất ! cùng chia sẻ vui đầu tuần các bạn nha <=-P

BlackBerryVietNam.net

Các file đính kèm:

Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

#1 Nông Dân, 13/4/15
    Last edited: 13/4/15
    Mèo thích bài này.
  2. tiendat110894

tiendat110894
    Expand Collapse

Member

Mong sao PP nhanh hạ giá, để em tậu các bác ạ. Quá ghiền rồi. Hihi

Nông Dân thích bài này.
  3. mogiadn

mogiadn
    Expand Collapse

Member

Mong có viber chính chủ để mua cái bb xài. Bb cái nào cũng thích mà thể mua do k có viber

4. Tung Tran 90

Tung Tran 90
    Expand Collapse

Member

Mong tới July 4th, on sale là xách ngay slider ho ho

Nông Dân thích bài này.
  5. veron105

veron105
    Expand Collapse

Member

Chờ phiên bản màu mới của Classic là màu đồng + xanh coi ntn???

6. veron105

veron105
    Expand Collapse

Member

Nghe chừng chờ hơi lâu đó bạn, thích thì nhích thôi đâu phải vì cái viber...BB thiếu nhiều lắm, lắm...

7. mogiadn

mogiadn
    Expand Collapse

Member

Biết là vậy nhưng ngại cầm 1 lúc 2 cái đt sẽ bất tiện. Mà cầm 1 cái bb thôi thì lúc cần lại k có dùng. Apps thì chỉ có dùng mỗi viber. K cần thứ j khác.

8. tavanvy

tavanvy
    Expand Collapse

Member

Có thể nói. Với mình ngày lễ tết chỉ dành riêng cho gd. Ko công việc. Không mong đợi một điều gì. Vì khi có tự ắt sẽ có. Chờ đợi mong ước cũng ko dc gì! Chỉ có thể bằng tự chủ động từ chính mình. Vì thế dịp này cùng gd đi đâu đó chơi là hợp lý nhất. Ai có người iu thì cùng người iu đi du lịch là vui. Hjhj ({})=D IMG_20150330_161413.jpg

Nông Dân and Mèo like this.
  9. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

em cũng mong cái này :)

tiendat110894 and veron105 like this.
  10. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

gia đình là tất cả :)