Cho mình hỏi về google maps của bb 9780 nhé!

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi zuizui10, 13/9/11.

1. Mình mua máy ở việt nam được phân phối bởi T-mobile, ở VN mình vẫn vào dc google maps nhưng ko hiểu sang khi sang london mình dùng sim vina roaming thì ko vào dc, mình chuyển sang dùng mạng oảnge của uk vẫn ko vào được và nó đều hiện: Network Unavailable: this application requires a dât connection, and some bb deviced require reconfiguration to work properly. Please visit www.google.com/gmm on your computer for more info. Mình đã vào rồi và tải bảng v.4.5.3 bằng máy về, nó khởi động lại máy vào báo thành công nhưng vẫn nguyên như cũ, ko vào dc. Các bạn giúp mình với nhé. Thanks!!!!

zuizui10

zuizui10
    Expand Collapse

Member

2. namnt276i

namnt276i
    Expand Collapse

Well-Known Member

cái này là do bạn mất cái service book á, bạn có thể vào option - advance option - service book để ktra lại xem là có còn service book hay ko, nếu ko còn thì bạn ko xài gprs/3g dc. bạn phải đổ lại service book và khai báo lại tcp/ip của nhà mạng vinaphone
    apn : m3-world
    user và pass :mms

3. zuizui10

zuizui10
    Expand Collapse

Member

Mình kiểm tra rồi bạn ạ, vẫn có dấu tích đẩy đủ các mục nhưng mình vẫn vẫn ko vào được. Mà hiện tại mình đang dùng mạng orange ở london

4. ledungvnhp

ledungvnhp
    Expand Collapse

Member

Mình hỏi ngu tí ,nãy h loay hoay mãi ko tìm đc " option - advance option - service book" trong con 9780 rom 6 của mình...hic...chỉ giúp đc ko bạn???!!!

Oạch mình dùng search trên máy tìm đc TCP rồi nhưng ko sửa các thông số đc!! ( ngày trước có dùng Bis)!!!???

Ok mình tìm đc rồi, dùng search từ "ip" là đc ..... cài đc rồi.....xem ntn đã.....mất time của bạn quá!

5. zuizui10

zuizui10
    Expand Collapse

Member

Theo mình thì không phải gì đâu, sao một thời gian dùng mình thấy thế này, không biết các bạn thế nào nhưng tham khảo ý kiến mình nhé: BB có một mạng riêng để sử dụng Internet, BBM, fb, yahoo ....(apps BB) với giá rẻ mà ko cần bật 3G. Nếu bạng dùng nhà mạng ở VN thì hình như nhà mạng sẽ tự kích hoạt mạng BB cho bạn, còn mình sang nước ngoài, dùng sim của nhà mạng khác nên phải bảo họ kích hoạt cho cái mạng của BB thì mới dùng dc.
    Các bạn có thể bấm vào phần trên cùng (chỗ hiện giờ, ngày, pin, sóng...) --> rồi tìm đến phần Service status ---> nhìn vào phần Blacberry internet servise: Nếu nó hiện đã có connection thì ok, còn nếu not connect thì tức là chưa có mạng của bb.

6. quynhanh22_05

quynhanh22_05
    Expand Collapse

bác dùng chuyển sang rom 666 là ok. Hồi trước mình cũng bị thế. Mỗi lần muốn dùng gm là phải khởi động lại máy. Sau khi up rom 666, để 2g vẫn dùng ngon lành