HỎI ĐÁP Cho mình hỏi về blackberry 9700 vừa mua bên Dâu Đen :((

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Phongdz, 23/12/13.

1. Vừa rồi mình có mua một chiếc 9700 bên dauden, vì tin tưởng nên mình cũng k test nhiều, chỉ nghe gọi thử rồi test bàn phím linh tinh. Rồi về nhà mình mới phát hiện ra:
    - Viền benzen máy không khít, vào tối sẽ nhìn thấy hở sáng.
    - Màn hình khi lắc lắc tay thấy các nhiễu chạy sọc sọc ảo ảo phải nhìn kĩ mới thấy ( không phải hiện tương loang khi đè tay vào màn hình như màn zin đâu nha)
    - Dưới tem imei có 1 tem, nhìn xuyên qua tem imei thấy mờ mờ dòng Made in China.
    Các ac có kinh nghiệm cho em ý kiến với!

Phongdz

Phongdz
    Expand Collapse

Member

2. Phongdz

Phongdz
    Expand Collapse

Member

không ai giúp em sao, liệu đó có phải hàng dựng không ạ?

3. nambun

nambun
    Expand Collapse

Member

Nếu giá dưới 2 tr thì cũng ko có vấn để gì đâu bác. Miễn là xài ngon. Hỏng thì ra bảo hành.

Còn hàng original 9700 cũng phải tầm 200$ Với hình thức long lanh.

Phongdz thích bài này.
  4. caohokhanh

caohokhanh
    Expand Collapse

Well-Known Member

Khi mua thì kiểm tra, được thì lấy, không được thì thôi chứ bây giờ cũng không biết giúp bạn thế nào cho hợp lý nữa vì chỉ nghe mô tả thì không trả lời chính xác được.
    Mà mình nghĩ bạn cũng tinh mắt lắm rồi, nhìn xuyên qua được 2 lớp tem thì rõ hơn là người chỉ nghe mô tả! :)

5. Phongdz

Phongdz
    Expand Collapse

Member

Tại mình tin tưởng nên mới không test kĩ, mà máy mình mua đúng gía 2tr2 đấy chứ, biết hàng dauden thế này thà ra mấy ông thương gia uy tín lại hay, nhưng chưa thấy lỗi phần mềm nên chắc mình cũng đành thôi vậy!

6. Phongdz

Phongdz
    Expand Collapse

Member

À tiện mình hỏi các bác thử test xem dưới tem imei của các bác có made in trùng với tem trên imei không?

7. mercu27ry

mercu27ry
    Expand Collapse

Member

BB không bao h sản xuất ở TQ làm gì có made in china nhỉ? mình nhớ cái tem bị tem imei dán đè lên thì toàn made in hung vs mexico thôi chứ

8. Phongdz

Phongdz
    Expand Collapse

Member

Vậy mình mới lo dâu đen bán hàng china đây! :(

9. boyhaykhoc200

boyhaykhoc200
    Expand Collapse

Member

mình cũng làm 1 em bên dauden nè.lúc mua mình vọc hết máy ở đó rồi mới mua.mà chỉ đem đủ tiền mua 97 nên mua 97.thấy còn có 2 em (1 cái telus vs 1 em t-mobile).cái t-m thì dàn áo hơi ảo.bóp vào nghe cạc cạc.còn telus thì rung rinh nút giữa.nhưng tóm lại mình lấy cái telus (vì thấy chữ nó hay hay :v) h xài vẫn bình thường.chẵng thấy lỗi gì.nên chắc bác cứ yên tâm (bữa đó là do e nhọ nên mua vs giá 2tr69.vài ngày sau còn có 2tr49.nghe thấy nãn vãi hồn ra).mình nghĩ bên dauden uy tín nên không bán hàng hồ cẩm đào đâu.
    nếu không an tâm thì bác chạy qua dauden hỏi thữ.

10. Phongdz

Phongdz
    Expand Collapse

Member

Mình cũng ra còn mỗi 2 chiếc 1 free sim, 1 telus, mình chọn telus vì nhìn vỏ mới hơn, máy mình mua đợt này 2tr190, máy giờ vẫn dùng bình thường nhưng lại bị loa hơi rè mới cay chứ, loa máy bác thế nào?

boyhaykhoc200 thích bài này.