Cho em hỏi về Khui seal BB

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi huynhanhtin, 12/6/13.

1. vấn đề là em định tới MaiNguyen xuc 1 con Q10 nhưng mà cái làm em thắc mắc là nv ở đó nói hàng ko còn seal. Mainguyen ko bán hàng xách tay vậy sao chính hãng lại ko có seal hả các bác?

huynhanhtin

huynhanhtin
    Expand Collapse

Member

2. myheartalone

myheartalone
    Expand Collapse

Member

Mình là thành viên mới nên cùng chia sẻ với bạn về trường hợp này, hàng chính hãng cuối tháng 6 và đầu tháng 7 mới chính thức về VN khi đó giá niêm yết chỉ có 16.000.000 đó là tính hết rồi vì tối qua mình cũng đã hỏi mua Q10 bên didong365 và bên CellPhoneS, hiện tại Q10 trên thị trường là hàng sách tay bạn ơi, nếu thic thi wa 2 shop trên để mua, vì hnay mình cũng đang tính đi xem để mua nè.

#2 myheartalone, 12/6/13
    Last edited: 12/6/13
  3. 3-6-0-do

3-6-0-do
    Expand Collapse

Well-Known Member

Có seal thì làm sao biết được trong hộp là " cục ghạch" hay là máy.... :Popo64: , hơn nữa bạn đang hiểu chưa đúng về hàng xách tay, nó bao gồm luôn cả ý nghĩa là sản phẩm được nhập về VN không qua đường chính ngạch (không có VAT), bản chất của sản phẩm đó vẫn và hàng chính hãng. Nếu 1 cửa hàng có chế độ BH tốt, dịch vụ hậu mãi chu đáo thì cứ mua thôi bạn, về giá cả thì ..."tiền nào của nấy". :Popo83:

4. huynhanhtin

huynhanhtin
    Expand Collapse

Member

vậy sao Mainguyen dám nói với khách đó là hàng chính hãng nếu như ko đóng VAT :v còn được bảo hành chính hãng nữa mà :v

5. huynhanhtin

huynhanhtin
    Expand Collapse

Member

mình cũng tìm mua :D bên hnam bán 15tr100 cho đen 15tr5 cho trắng, còn bên icenter hay gì đó bán có 14 à

6. myheartalone

myheartalone
    Expand Collapse

Member

xin chia sẻ với bạn mình mới mua e BB Q10 hôm wa ở CellphoneS với giá 14.690.000 tình trạng đang còn 1 e cuối cùng màu trắng nguyên Seal cả hộp, máy và pin cũng đang còn dán seal, khi mình quyết định mua thì họ lấy dao rọc giấy và rọc seal cho mình xem. Cảm giác thật sướng khi cả ngày đi khắp sài gòn trời mua to tầm tã mới chọn đ 1 con ưng ý hết sức, mình đi hết 4 tiệm : chi nhánh 1 của Cellphones, di động 356 (mình xem máy thì seal hộp bị rọc rồi với lý do về VN phải mở hộp kiểm tra máy nhưng seal pin vẫn còn giá cũng hơi cao, dâu đen, chi nhánh 2 của Cellphones vì mình tìm hiểu hàng chính hãng với hàng xách tay chả khác j ngoài chế độ bảo hành chính hãng thì 1 năm đổi mới trong 24h, xách tay đổi mới trong 10 ngày nếu máy gặp sự cố đó là theo nhân viên của CellphoneS chia sẻ nhưng khi xem máy ở đây seal cũng bị rọc mình quyết định mua ở đây lun và xem máy rất kỹ nhưng cũng lo lắng wa nên qua chi nhánh đầu tiên thì gặp hên vì còn 1 máy Q10 chưa bóc seal... Bạn nên đi tham khảo nhiều nơi bắt buộc mình phải xem kỹ hộp trước khi quyết định nhé. Chúc bạn thành công.

#6 myheartalone, 13/6/13
    Last edited: 13/6/13