HỎI ĐÁP Cho em hỏi một số vấn đề của bb 9900

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi lkitsme, 2/9/14.

1. 1.các bác cho e hỏi sao phần trăm pin của 99 toàn là số chia hết cho 5, chả bao h là số lẻ như 49, 53 % :D

2.với lại sao e cài game hay phần mềm gì đó đến đoạn nó cài xong là máy bị đơ 1 tí, rồi mỗi lần cần cài xong nó toàn hỏi có khởi động lại máy ko, hay mỗi lần thoát cái bbworld nó cũng hỏi phải restart lại

3. Máy em đc cho, ko có ko có chân cắm tai nghe, bây giờ đi gắn vào mất bn nhỉ, hay em mua tai nghe bluetooth có dùng đc ko

4.BB có phần mềm nghe nhạc xem phim đa định dạng nào ko ạ?

5.mà máy em nhanh hết pin quá, dùng liên tục chắc đc từ sáng đến trưa chiều, em tắt hết 3g wifi đi rồi mà từ đêm h.trc đến sáng ngủ dậy bị tụt 20%
    ko biết có phải do nguồn ko các bác nhỉ, e đang dùng cục dung lượng cao

e mới dùng bb mong các bác chỉ giáo, tks trc :)
    p.s: e đang dùng bản rom 523

lkitsme

lkitsme
    Expand Collapse

Member

#1 lkitsme, 2/9/14
    Last edited: 3/9/14
  2. lkitsme

lkitsme
    Expand Collapse

Member

lần trc em tìm đc trang down rom bb toàn host fshare, bác nào có trang down rom nhanh share e với :)

3. lkitsme

lkitsme
    Expand Collapse

Member

em đã up bản rom 1047, lỗi 2 hầu như hết

4. lkitsme

lkitsme
    Expand Collapse

Member

up top

5. lkitsme

lkitsme
    Expand Collapse

Member

up top
    các pro lặn hết đâu rồi

6. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Hi bạn

Theo nhiều người dùng BlackBerry Review thì bản Rom ổn định nhất cho 9900 là 7.1.0.912 và 7.1.0.1033 bạn có thể tải về và dùng thử bạn nhé.

1.Vấn đề đó hoàn hoàn bình thường, bạn có thể nhấn Alt+Aa+H để xem thời lượng Pin bạn nhé.

2. Vấn đề cài phần mềm xong máy hơi đơ 1 chút vì khi đó phần mềm yêu cầu tác vụ cấp quyền truy nhập nên sẽ hơi đơ chừng 2-3s và điều này cũng hoàn toàn bình thường, máy mình khi tải những ứng dụng hay phần mềm nặng hay sảy ra như vậy, còn BB World cũng vậy, bạn nâng cấp lên phiên bản mới nhất bạn nhé.

3. nếu không có chân cắm tai nghe bạn có thể tham khảo các cửa hàng uy tín trên diễn đàn và đến lắp jack tai nghe xem được không nhé, khi đó lại phải hàn khò trên main nhé. Tai nghe Bluetooth có tai chỉ nghe điện thoại được thôi và cũng có tai nghe có thể phát nhạc qua Bluetooth nếu bạn muốn mua thì nên đem máy theo thử kỹ càng luôn nhé.

4. Theo mặc định thì trong trình nghe nhạc của 99 cũng có thể chỉnh efffect được bạn nhé, khi bạn đang trong trình nghe nhạc bạn nhấn chùm dâu (menu)> Option > Headset Music EQ(chọn effect phù hợp) và Audio Boost check chọn ON, bạn sẽ cảm nhận được khác biệt khi nghe nhạc bạn nhé.

Chúc bạn thành công !

lkitsme thích bài này.
  7. lkitsme

lkitsme
    Expand Collapse

Member

tks bác, tại lần đầu dùng bb nên e còn bỡ ngỡ :D
    thế bb ko có phần mềm hỗ trợ nghe nhạc xem phim nhiều định dạng hả bác
    mà máy em nhanh hết pin quá bác ak, dùng liên tục chắc đc từ sáng đến trưa chiều, em tắt hết 3g wifi đi rồi mà từ đêm h.trc đến sáng ngủ dậy bị tụt 20%
    ko biết có phải do nguồn ko bác nhỉ, e đang dùng cục dung lượng cao

8. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

mình thì không hay sử dụng các phần mềm nghe nhạc ngoài BlackBerry nhưng có phần mềm Music Timer hỗ trợ nghe nhạc nhiều định dạng và hẹn giờ tắt nhạc rất tốt bạn có thể tải về tại ĐÂY, còn việc máy bạn ngốn pin chưa chắc hẳn là do hao nguồn, bạn có thể nhấn giữ chùm dâu xem có phần mềm nào chạy ẩn hay không và tắt đi. Pin dung lượng cao đôi khi thời lượng sẽ không bằng pin Zin theo máy và sử dụng một thời gian pin sẽ kém đi.

Trước tiên bạn tắt phần mềm chạy ẩn như mình nói ở trên. Nếu chưa được thì tiến hành chạy lại hệ điều hành 7.1.0.912 hoặc 7.1.0.1033. Bạn nên tham khảo ở các topic hướng dẫn chạy lại và tải bản rom bạn nhé.

Nếu không được thì con 2 trường hợp là pin bạn có vấn đề hoặc máy bạn bị hao nguồn. Khi đó bạn phải đem đến các cửa hàng dịch vụ của BB để được tư vấn và sửa chữa nhé.

Thân !

#8 Nông Dân, 3/9/14
    Last edited by a moderator: 3/9/14
    lkitsme thích bài này.
  9. lkitsme

lkitsme
    Expand Collapse

Member

cảm ơn bác:D

10. lkitsme

lkitsme
    Expand Collapse