TÁN GẪU Cho đi là hạnh phúc hơn nhận về...

Thảo luận trong 'Café - Tán Gẫu' bắt đầu bởi Gió Ấm, 23/12/15.

1. watermarked-j.jpg
    Trong cuộc sống này, ai cũng có riêng cho mình những kế hoạch, những dự định riêng, rồi những nỗi lo của cơm, áo, gạo, tiền… mà đôi lúc dường như con người chúng ta không còn có thời gian quan tâm tới những việc, những người xung quanh. Trong dòng đời vội vã đó, có người dường như đã quên đi tình nghĩa giữa người với người.

Nhưng đã cuộc đời thì đâu phải chỉ trải đầy hoa hồng, đâu phải ai sinh ra cũng có được cuộc sống giàu sang, có được gia đình hạnh phúc toàn diện mà còn đó nhiều mảnh đời đau thương, bất hạnh cần chúng ta sẻ chia, giúp đỡ. Chúng ta đâu chỉ sống riêng cho mình, mà còn phải biết quan tâm tới những người khác, đó. Đó chính là sự “cho” và “nhận” trong cuộc đời này.

Hành động cho đi của cậu bé với cách cho kính cẩn làm rung động biết bao trái tim

Nụ cười hạnh phúc trên những gương mặt trẻ thơ kia...có ai biết em đã lạnh bao đêm không

Thật vui sướng biết bao khi em được ăn thịt...Cảm ơn "Cơm có thịt' nhiều lắm

Giọt nước mắt hạnh phúc của bà cụ nghèo khi nhận được sự trợ giúp từ một nhóm bạn trẻ

Hộp cơm ấm bụng, chiếc áo ấm thân...lan tỏa yêu thương

Trong đêm tối, dưới ánh sáng đèn flash điện thoại, anh ngồi cắt tóc cho cụ bà khắc khổ bên đường

Những bữa cơm miễn phí cho người nghèo giữa lòng Sài Gòn tấp nập

Những suất cơm chay đã được Từ Thiện Group trao đến bệnh nhân Ung Bướu
    Hạnh phúc là một điều rất kì diệu, ta chỉ nhận được nó khi đem nó trao cho người khác. Hãy cứ cho đi và đừng mong nhận lại. Vì một ngày khi phép màu sẽ đến khi bạn không ngờ tới.

Nếu như có thể, bạn hãy làm một điều gì đó tốt đẹp để lan tỏa tình yêu thương của mình đến những người khó khăn hơn bạn nhé ! :)

Chúc bạn một ngày nhiều niềm vui và bình yên trong tâm hồn.

Gió Ấm

Gió Ấm
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 Gió Ấm, 23/12/15
    Last edited: 23/12/15