THẢO LUẬN Chia sẻ trải nghiệm thực tế về thiết kế của BlackBerry Priv

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi phamtuananh2085, 15/12/15.

1. longjack

longjack
    Expand Collapse

Member

Nếu đang dùng PP mà chuyển sang e này thì cảm giác khó chịu khi cầm và gõ phím chắc chắn sẽ có. Mình cũng vậy. Nhưng khi dùng một thời gian sẽ quen ngay và ko còn cảm giác đó nữa. Trong hầu hết trường hợp, cam của Priv tốt hơn PP. Bản thân mình khi cầm máy ko có thói quen cầm 1 tay khi gõ phím vậy nên cũng ko khó khăn khi đẩy màn hình lên hoặc xuống.

Trần Tuân Tử thích bài này.
  2. Trần Tuân Tử

Trần Tuân Tử
    Expand Collapse

Member

Gõ phím thì đương nhiên phải dùng 2 tay rồi bác. Ý em là lúc cầm để đọc báo, ebook hoặc check mail thôi. Với Priv thì những thao tác này gần như không thể

3. longjack

longjack
    Expand Collapse

Member

Minh van dung 1 tay de doc bao binh thuong.

4. Trần Tuân Tử

Trần Tuân Tử
    Expand Collapse

Member

Dạ bác không hiểu ý em. Ý em là cầm đọc 1 cách thoải mái mà ko bị cấn ấy

5. longjack

longjack
    Expand Collapse

Member

Cấn như nào. Mình thấy s6 edge mới cấn. Cầm 1 tay hay bị chạm vào màn hình lắm và cảm giác cầm ở cạnh ko thích. Priv bo tròn cầm thích hơn

6. Trần Tuân Tử

Trần Tuân Tử
    Expand Collapse

Member

Priv đâu có bo tròn bác. Vát 1 chút đâu thể ngăn cái cam giác chạm vào góc máy chỗ cái loa ấy.
    Bác hay cuộn trang bằng ngón cái đúng ko. Với các em máy cảm ứng thì khoảng cách từ lòng bàn tay đén ngón cái chính là 1 phần để giữ cho thăng bằng máy và cuộn trang. mành hình lớn thì cảm giác cầm càng thiếu an toàn do khoảng cách này so với chiều dài thân máy là quá thấp. PP thì có thể khắc phục do máy khá rộng và lưng phủ cao su nên có thể cuộn trang rất thoải mái mà ko sợ bị rơi.
    Tóm lại là với người khó tính như em em thấy Priv nó không an toàn nếu thao tác bằng 1 tay. Còn nói dùng thì vấn dùng dc chứ sao ko. 18.5 củ chứ ít gì đâu =))

7. longjack

longjack
    Expand Collapse

Member

Cái vụ này thì máy nào trên 5" chẳng dính. Đâu nhất thiết là Priv

8. Trần Tuân Tử

Trần Tuân Tử
    Expand Collapse

Member

Hài. Nản với bác quá đi. Vấn đề máy màn hình lớn nào cũng gặp phải nhưng với các thiết kế bo tròn nhẹ như 6,6S, Galaxy Note,HTC One thì cảm giác nó ko khó chịu như tn.
    Đó là lý do BB còn phải ra cả PP At&t để khắc phục vấn đề này. Nhưng vụ cấn trên PP dễ chịu hơn trên Priv nhiều

9. phamtuananh2085

phamtuananh2085
    Expand Collapse

Member

Vần đề này thì xác nhận, 4 góc của Priv khi cầm một tay thì sẽ bị cấn, nếu để ý kỹ thì thực ra góc của Priv không hề được vát mà là giữ nguyên cạnh nhọn. Sở dĩ nó có hình dáng như hiện tại là do mép trên và mép dưới được bo cong để phù hợp và nhìn đồng bộ hơn so với màn cũng được bo cong. Thiết kế như vậy thì cho độ thẩm mỹ cao vì 2 cạnh có hình dáng phá cách mới mẻ như vì chỉ bo mép cạnh mà không bo mép giao nhau của góp nên độ nhọn vẫn còn gây cảm giác cấn tay khi cầm và khi bỏ vào túi quần bó sát.

#19 phamtuananh2085, 17/12/15
    Last edited: 17/12/15
  10. pham trí

pham trí
    Expand Collapse

Member

Lam bài đi bác. E dg lăn tăn e nó nàk.hi