[CHIA SẺ]Thủ thuật BlackBerry nhỏ nhỏ --vui vui...

Thảo luận trong 'Cẩm Nang - Thủ Thuật Chung' bắt đầu bởi TheMen, 10/2/12.

1. Mình sẽ chia sẻ những thủ thuật nhỏ, vui cho các bạn dựa theo những gì mình biết để các bạn thêm yêu quý chiếc BlackBerry của mình hơn nhé.
    có bạn biết, có bạn chưa biết, nếu ai biết thì bỏ qua, ai chưa biết thì thử xem có đúng không hen

1. Dành cho các dòng máy mở khóa bằng phím Button trên đỉnh Top Cover (89x,97xx,98xx...)

Lý thuyết : Khi bạn đã khóa phím nhưng 1 ngày đẹp trời phím Button trên đầu không có tác dụng, bạn phải Reset lại máy mới mở khóa --> Rất mất thời gian.

Mẹo giải quyết nhanh:
    1. Nhấn và giữ phím từ chối cuộc gọi cho đến khi xuất hiện dòng thông báo máy chuyển sang Standby, bất 1 phím bất kỳ để mở khóa nhé.
    hoặc
    2. bấm phím 112 hoặc 911 khi xuất hiện dòng thông báo trên cùng "Press "phím gọi".. to attemp.." chúng ta nhấn tiếp phím gọi nhé..

Kỳ 2 : Xóa tất cả danh bạ trong máy mà không cần phần mềm, không cần kết nối máy tính --

Trong danh bạ (Contact hoặc Address Book), bạn chọn Menu - Option - bấm tổ hợp phím R S E T, xuất hiện bảng thông báo "Wireless Synchronization, for.....", bạn chọn Yes nhé.
    P/S : bạn nào muốn thử nhớ Backup dữ liệu lại trước nhé.

Kỳ 3: Quên Account BIS (Viettel,Mobifone,Vina) mà không cần nhờ vả tổng đài Reset lại Account phiền phức
    - Xử lý :
    + Backup toàn bộ dữ liệu bằng BlackBerry Desktop Manager, sau đó vào sự dụng lệnh Wipe (Option - Security Option - Security Wipe).
    + Sau khi Wipe xong, truy cập vào Email Setting và tiến hành Add Email lại. Cuối cùng là Restore lại toàn bộ dữ liệu nhé.
    Nếu thấy số lượng người theo dõi nhiều, có hứng mình sẽ post tiếp kỳ tiếp theo nhé..Cám ơn các bạn đã theo dõi..

TheMen

TheMen
    Expand Collapse

Well-Known Member

2. ltdungbb

ltdungbb
    Expand Collapse

Member

Thớt này ảm đạm quá. Có gì hay up lên cho anh em học hỏi giữ miếng làm gì hả bác

3. TheMen

TheMen
    Expand Collapse

Well-Known Member

hay mà không có người đọc, k ham...

4. aptx4869

aptx4869
    Expand Collapse

Member

Tạm thời chưa có máy để tét, hj. Thanks tinh thần chia sẻ của chủ thớt:

5. BonConMat

BonConMat
    Expand Collapse

Super Moderator

Chung vui cùng mọi người em cũng chia sẽ một chút về vấn đề test máy BlackBerry trước hay sao khi mua....:happy:

OS 4.5 + 5 : Các bác vào ICON "Option" :> "Status" :> bấn từng phím "T - E - S - T" :> Chế độ "Device Self Test Application" hiển thị. các bác test thoải mái từ A - Z.
    OS 6 + 7&7.1 : Các bác vào ICON "Option" :> "Devices" :> "Devices and Status Information" :> bấn từng phím "T - E - S - T" :> Chế độ "Device Self Test Application" hiển thị. các bác test thoải mái từ A - Z có thể có 33 hay 34 bước test tùy theo máy có cảm ứng hay không.

Thanks For Share.:happy:

6. you_no1987

you_no1987
    Expand Collapse

Member

chỉ có mẹo này thui hả,hjhj, cố gắng kiếm thêm nhiều cái mẹo để share cho anh em đi Bác

7. hungntbk

hungntbk
    Expand Collapse

Member

ko hay lắm dù sao cũng thanks bác đã share .

8. everestmt892005

everestmt892005
    Expand Collapse

Member

Thanks vì đã share.