HƯỚNG DẪN Chia sẻ mọi điều về Android trên BlackBerry Priv

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi phamtuananh2085, 15/12/15.

1. Mr. Nhat

Mr. Nhat
    Expand Collapse

Member

Spam gì ở đây thế. Mod đâu rồi

THANHDATNHUY thích bài này.
  2. THANHDATNHUY

THANHDATNHUY
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bài viết hay cho ae dùng priv vọc mà lại spam. @Nông Dân vào xử lí đi :P

3. Hoangesc

Hoangesc
    Expand Collapse

Member

Chào chủ thớt, mình muốn hỏi xem danh bạ trên dòng máy BB Android có thể đồng bộ với danh bạ của Facebook không nhỉ?
    Mình đã cài đặt phần mềm Facebook trên Dtek, mục tài khoản đã có acc của Facebook. Tuy nhiên khi xem danh bạ của điện thoại thì vẫn chưa thấy các liên lạc có trong danh bạ Facebook.
    Hồi BB10 còn sử dụng được phần mềm Facebook vẫn có thể gộp danh bạ FB vào danh bạ của máy

4. Mr. Nhat

Mr. Nhat
    Expand Collapse

Member

Vài danh bạ, chọn cài đặt. kéo xuống tích vào phần muốn thể hiện. Ở đây là facebook

5. Hoangesc

Hoangesc
    Expand Collapse

Member

Mình thao tác trên Dtek60 như sau:
    Mình làm theo bạn hướng dẫn nhưng không thấy tài khoản Facebook để tích chọn. Mình đã cài đặt phần mềm Facebook cho Android nhé. Hay là pm Facebook cho Android nó không hỗ trợ danh bạ như pm Facebook cho BB10 nhỉ? (hồi mà vẫn có phần mềm FB riêng cho BB10 ý).

6. vsland.vn

vsland.vn
    Expand Collapse

Bài viết rất hay

7. robert_hai

robert_hai
    Expand Collapse

Member

Các bác cho mình hỏi về nút convenience trên PRIV, nút giữa 2 nút volume có phải là nó không? Sao khi mình bấm vào chỉ thấy hiện lên thanh volume! Có cách nào map nó thành chức năng khác không ạ? Cảm ơn các bác!

8. Mr_Dale

Mr_Dale
    Expand Collapse

Member

Các bác có cách nào tối ưu ram chp priv ko. E thấy ram 3gb mà sau khi reset bộ nhớ đc 1gb, sau vài ngày chỉ còn 200-300mb

9. caocaolatre199x

caocaolatre199x
    Expand Collapse

Member

nói thế này là đủ hiểu ông thơts cũng chẳng hiểu gì về Android. trên Android bất cứ máy nào cũng thế. 1 ứng dụng ngoài nào đó khi truy xuất dữ liệu trên bộ nhớ trong thì k sao nhưng nếu muốn ghi / xóa trên bộ nhớ mở rộng thì phải "enable write acess" cho nó tức là cấp quyền cho nó là đc. cái dòng tiếng anh kia nghĩa là chọn đường dẫn trên thư mục gốc của thẻ nhớ rồi cấp quyền cho app là đc. nó có hình minh họa rồi còn không hiểu. root directory chỉ đơn giản là thư mục gốc trên thẻ nhớ chứ không phải là nó đòi quyền root của máy. ai dùng máy tính cũng đều biết cái root folder nghĩa là gì. đó là mặc định của Android chứ cũng ko phải riêng gì black. xong rồi đi khen nó bảo mật cao. đúng là tự sướng mà 8-)8-)