TỔNG HỢP Chia sẻ cùng các bạn một số phần mềm Media Online hay trên BB10

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Nông Dân, 15/7/15.

1. Thân chào anh em, một số chia sẻ cùng các bạn trong bài viết này mong rằng sẽ giúp ích cho các bạn có thể thư thả xem Media trên các dòng máy BlackBerry 10 thoải mái nhất và tiện ích nhất, có thể đôi khi bạn không để ý nhưng không cần thêm phần mềm chúng ta cũng có thể tải được Video Youtube hay một bài nhạc Mp3 khi nghe trên Web, sau đây mình xin chia sẻ cùng anh em tổng hợp các thủ thuật với Media Online nhé.

1. Tải Video và Mp3 trên Internet không cần phần mềm kèm theo:

Cái này chắc các bạn cũng đã biết nhiều nhưng mình chia sẻ cho những ai chưa biết và tổng hợp tại bài viết này nhé. Khi bạn nghe một bài nhạc trên Youtube và rất muốn tải về máy để lưu trữ offline và nghe lại thì hướng dẫn sau đây sẽ giúp ích cho các bạn.

Tham khảo tại đây nhé: Chia sẻ cùng bạn cách tải video trên YouTube không cần sử dụng phần mềm

Còn về nhạc Mp3: một số trang Web cho phép bạn tải trực tiếp bài hát về điện thoại của mình như:
    • m.nhac.vui.vn (bạn nhấp vào tải bài hát và giữ im sẽ hiện lên Menu Lưu tập tin đã liên kết nhé)
    • m.nhaccuatui.com (cái này có nút tải bài hát ngay phía dưới bài hát bạn đang nghe)
    • m.nhacso.net (giao diện phẳng dễ nhìn và tải bài hát khá nhanh mọi người nhé)
    • m.nhacdj.vn (cái này bạn cần đăng ký tài khoản để tải về nha)
    watermarked-IMG_20150715_093921.jpg watermarked-IMG_20150715_093954.jpg

2. Những phần mềm nghe nhạc Online hay:

Một số phần mềm Native nghe nhạc Online xin gửi đến các bạn nhé, có phần mềm chuyên nghe nhạc Mp3, có phần mềm chuyên về Video các bạn nhé !

Fast Tube: Phần mềm này đã được đánh giá rất cao từ phía người dùng BlackBerry mình không cần giới thiệu nhiều các bạn có thể tự mình trải nghiệm, phần mềm giao diện phẳng bố trí rất hợp lý. Hơn thế nữa bạn có thể chọn cả độ phân giải HD mà mặc định nếu bạn lên bằng YouTube thì chỉ có độ phân giải HQ thôi nhé. Tham khảo và tải về Tại Đây

VietMusic: Phần mềm nghe nhạc Việt hay và đặc sắc. Có thể những bài hát mới chưa được cập nhật nhanh nhất nhưng phần mềm có nhiều bài hát của các ca sĩ, nhạc sĩ tên tuổi và ngay cả các bài hát thời kỳ trước cũng rất dễ tìm kiếm trên phần mềm, có thể tìm kiếm lời bài hát và tùy biến nhiều nữa các bạn nhé. Tham khảo và tải về Tại Đây.

Zing Mp3: Tuy là phần mềm Android nhưng hoạt động khá ổn định và bạn có thể xem các Video nữa nhé, ứng dụng khá hay và hữu ích bạn có thể nghe nhạc trên bộ nhớ máy hoặc tìm kiếm Online một bài hát hoặc video và khởi chạy bạn nhé :). Tham khảo và tải về Tại Đây.

3. Trang Web xem K+ hay dành cho tín đồ bóng đá nhé:

Các bạn có lúc nào tráo mắt tìm những phần mềm để xem K+ hay những phần mềm hỗ trợ xem Tivi Online để xem những trận đấu của đội bóng mà mình yêu thích, dạo trước mình đăng ký 1G/1 ngày và cứ mỗi tối khi bận rộn không có Tivi bên cạnh thì toàn lên mạng để truy cập và xem các trận đấu độc quyền trên kênh K+ nhưng được Stream trên web này nên anh em có thể thử xem nhé.

watermarked-IMG_20150715_095118.jpg watermarked-IMG_20150715_095128.jpg

Trang web đó là http://tv.101vn.com/ ban chỉ cần truy cập vào đó nhấp vào kênh K+ là chúng ta có thể thưởng thức bóng đá và cả bình luận tiếng việt của mấy anh K+ nữa nhé (lưu ý link K+ chỉ mở khi có trận đấu diễn ra các bạn nha), vì là link Stream nên sẽ chậm hơn khoảng 10s so với phát sóng trực tiếp các bạn nhé, nhưng có còn hơn không nha !

Còn tiếp...

BBVN.NET

Các file đính kèm:

Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

#1 Nông Dân, 15/7/15
    Last edited: 15/7/15
  2. tokydang

tokydang
    Expand Collapse