THẢO LUẬN [Chia sẻ cảm xúc cùng BBer] Chiếc BlackBerry đầu tiên của bạn là gì?

Thảo luận trong 'Café - Tán Gẫu' bắt đầu bởi Gió Ấm, 21/6/16.

1. CDonald

CDonald
    Expand Collapse

Member

Sau khi thử trải nghiệm trên chiếc bb9700 AT&T với BBOS 6 .
    Mình đã mê bàn phím cứng độc đáo của BlackBerry
    và bây giờ là em PassPort Black nam tính ^^
    dù đến với BlackBerry quá muộn nhưng đối với mình BlackBerry là đáng trải nghiệm và tuyệt dù kho ứng dụng nghèo nàn ! ( chắc tại mình ít quan tâm đến kho ứng dụng )

manulife1 thích bài này.
  2. DMDBB9900

DMDBB9900
    Expand Collapse

Member

Khoảng cuối 2010 đầu 2011 khi có trong tay 10tr đồng, tôi đang phân vân giữa những chiếc N - series của gã khổng lồ Nokia thì có thằng bạn ngồi học cạnh (mà đến giờ vẫn là một trong những thằng "khốn nạn" nhất) đưa cho tôi xem hình chiếc 9700 trên màn hình N70 bé xíu, bất giác buột miệng "máy nồi gì vậy" =)). Là Blackberry. Bắt đầu từ đó, mỗi giờ học trên lớp đã được rút ngắn "một cách đáng mừng" =)) vì thời gian dành để bắt đầu tìm hiểu tất tần tật thông tin về thương hiệu này, quan tâm nhất là chất lượng phần cứng (vì hồi đó đã lgi có nhiều app ủng thế này mà quan tâm), rồi đến bàn phím CỨNG @@, mà chợt nghĩ bụng ăn thế méo nào được N72, rồi đến bis, đọc đến mấy cái đoạn như push mail đỉnh, phục vụ công việc tốt nhất...nghe thế đã thấy mình cứ bị cái cảm giác tưởng tượng mình là doanh nhân thành đạt mà cá tính =)). Rồi chuyện gì đến cũng đến, vào ngày đẹp trời, phọt ngay lên Thái Hà quật em 9780 còn nguyên tem, SƯỚNG tê người, sướng rùng mình ... =)). Từ ngày đó, mỗi ngày bên em là dc thỏa mãn thị giác ngắm nghía vẻ đep cá tính, được phục vụ tận tình chu đáo cho mỗi mục đích sử dụng...và mỗi đêm bên e khi vào giấc ngủ là mỗi lên lên đỉnh =)) (hư cấu tý)

23/6/2016 lần đầu tiên tham gia diễn đàn này cũng với BB, nhưng là 9900 at&t gắn bàn phím docomo =))

BBer Vu, manulife1 and Nông Dân like this.
  3. Pham Quang

Pham Quang
    Expand Collapse

Sao bro ko bán cả hai máy và mua Priv. Vừa cũng còn chất blackberry, vừa dc vọc vạch android :3

manulife1 thích bài này.
  4. Tran Duy hOang

Tran Duy hOang
    Expand Collapse

Member

PRIV với mình chỉ có khác biệt về thiết kế mà thôi thêm chiếc bàn phím vật lý. Còn ko hơn ko kém gì các chiếc Android khác, mình ko chọn PRIV vì nó ko root đc (Ko thể root còn gì là thú hay với android, ko thể cài rom cook ko thể mod còn gì là vọc), với lại trong thế giới Android BB chỉ là kẻ bám đuôi, mới nghiên cứu sản xuất nên gía thành cao hiệu năng chưa tốt so với những chiếc Android khác cùng thời, Android có nhiều lựa chọn như SS giá rẻ hơn và cấu hình tốt hơn, mất cái tinh hoa rồi thì máy nào cũng như máy nào khác mỗi cái logo thôi. Nên sé suy nghĩ mua BB android 3- 4 năm nữa nếu BB làm tốt hơn và có thể root để nghịch đc.

Cá nhân mình thấy Bold 9900 chất hơn PRIV

#14 Tran Duy hOang, 23/6/16
    Last edited: 23/6/16
    manulife1 and DMDBB9900 like this.
  5. Tâm Thật Thà

Tâm Thật Thà
    Expand Collapse

Member

Cái đầu mình xài là bb 8830 lúc đầu xài thì khó lắm nhưng hai ngày bắt đầu quen và bắt đầu thích dòng bb,đem ra quán nước người ta bảo đt gì mà lạ mình tl rằng là bb của hãng canada san xuất và người chỉ biết cười thôi☺☺☺,và mình cũng xài qua các dòng 9630,9810,9000,9780,và cũng mong muốn xài được bb10 ☺☺☺

manulife1 thích bài này.
  6. trần anh thư hp

trần anh thư hp
    Expand Collapse

Member

Mình thì đến với BB hơi muộn, mãi đến tháng 9 năm 2015 năm mới bắt đầu xài con 9930, nói chung ấn tượng đầu tiên là loa thoại tuyệt vời, nghe gọi, nói chuyện rất thích, bàn phím cũng tốt. Hiện giờ đã chuyển qua dùng con BB Q20!

7. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Nếu ai đã từng đến với dòng máy BlackBerry 'Bánh xe' trachwheel chắc hẳn sẽ gắn bó cho đến tận bây giờ, mình dạo trước mới cho em trai họ một chiếc BlackBerry 8700 và em ấy đã nghiện BlackBerry cho đến hiện tại.

Về bản thân mình, đến với BlackBerry cũng từ một ngày đẹp trời ông bạn lớp 10 được người thân gửi về chiếc 8100, ngất ngây con gà tây với vẻ đẹp của em nó. Thời đó giá em trên thị trường là hơn 4triệu, cái thời đi học còn xin mẹ 2-3k ăn sáng. Cuối cùng cũng dành dụm để 1 năm sau mua được em 7290 - đời thấp hơn 8100 nhiều, nhưng lại cho mình những trải nghiệm khó quên trong quãng thời gian còn là học sinh. :)

Cho đến hiện tại phải nói rằng nếu có ai hỏi "Vì sao mình yêu thích dòng máy này đến vậy" mình sẽ trả lời vì dòng máy này làm mình tốn quá nhiều thời gian để vọc vạch và tìm hiểu nên không thể không yêu :)

Ké hình máy của người ta =))

BBer Vu thích bài này.
  8. Ted Duong

Ted Duong
    Expand Collapse

Well-Known Member

Cách đây gần 10 năm. Tôi cầm trên tay con BlackBerry đầu tiên của mình. Cảm xúc lúc đó ư. Quên rồi. 10 năm rồi còn gì mà nhớ =))

9. banghuu95

banghuu95
    Expand Collapse

Member

con đầu tiên của mình là 9780 nhưng đã chia tay em nó để sang q10, giờ đang sài q10 là chính cùng con sky a870 "đập đá"**-=

10. manulife1

manulife1
    Expand Collapse

Member

Các bác ơi. Em có mong ước được cầm trên tay chiếc passport và sử dụng nó. E đang gom lúa các bác ạ.