[Chia sẻ] Baamboo Player: nghe nhạc "phong cách" Karaoke trên BB của bạn

Thảo luận trong 'Phần Mềm - Công Cụ Tiện Ích' bắt đầu bởi pisogatrung, 24/8/12.

1. [​IMG]

Tôi thích nghe nhạc trên BB của mình, đơn giản vì BB lúc nào cũng bên cạnh tôi, PM nghe nhạc tích hợp thì đẹp, tiện dụng và dễ dùng. Chất lượng nghe nhạc trên BB, với tôi, thì rất tuyệt, đáp ứng quá đủ cho nhu cầu của bản thân (vì độ thẩm âm như tai mình thì cao cấp hơn nữa cũng... khó phân biệt) :( (hik!)

Bạn có biết không, BB của tôi nghe được cả nhạc lossless đấy! :cool: dòng 81, 88 thì không, nhưng con Blackberry 9700 đọc được cả file nhạc đuôi Flac đấy (dung lượng Flac lớn gấp 5 lần MP3, chất lượng như bản gốc :> cái này bạn nào quan tâm thì tìm hiểu thêm nhé).

Các bạn hát Karaoke , nhưng có lẽ vẫn có bạn không biết Karaoke là những phát minh, sáng tạo của người Nhật Bản, đúng không? (xe máy, Karaoke, mì ăn liền... là những phát minh Nhật Bản nổi tiếng thế giới đấy). Còn mình, không biết Blackberry của mình có thể nghe nhạc theo "phong cách" Karaoke, cho đến khi mình đọc bài này: Baamboo Player Premium - Phần mềm nghe nhạc với nhiều tính năng bổ sung.

Và biết thêm, phần mềm Baamboo Player có thể mang lại gì cho chúng ta, tôi xin phép nêu một số nội dung liên quan nhé!

1. Phần mềm Baamboo Player Premium

Bạn vào đây để xem, download và cảm ơn bạn petertinh nhé: Baamboo Player Premium - Phần mềm nghe nhạc với nhiều tính năng bổ sung.

2. Một số hình ảnh, giao diện phát nhạc Baamboo Player Premium

Các bạn thấy chưa, nghe nhạc đến đâu, lời sẽ tự động chạy đến đó, như KARAOKE, tiện để tập hát bài hát mới, học tiếng Anh (ngoại ngữ), hoặc đơn giản là cho phép bản thân mình "màu mè" một tý cho thêm yêu đời... :P:P:P

Tuy nhiên, như petertinh trong bài giới thiệu đã nói: Baamboo có thể "Đồng bộ hóa lời bài hát trong khi đang phát nhạc, tự động tìm kiếm lời bài hát cho các bài hát English, Korean (Romanization), Indonesian và khi đã tìm kiếm được lời bài hát nó sẽ hiển thị trên màn hình".

Tôi sẽ hướng dẫn để add lời Việt. Hiển thị được và chạy như Karaoke.

3. Hướng dẫn add lyrics

huong dan BB Kara finish.jpg

Và thưởng thức ^^

(Lưu ý: thử file bên dưới thì tên 2 files đều giống như nhau. Có thể chép file trong synclyric bên dưới trực tiếp vào file synclyric trong thẻ các bạn. Phải có bài hát "Hãy trả lời em" trong thẻ của bạn. Edit lại tên ca sỹ, tên bài hát đúng như trong file lyric. Trong chức năng nghe nhạc của Baamboo có thể chỉnh trực tiếp).

Một vài chia sẻ với các bạn.
    Download
    Chúc mọi người vui vẻ ^^

Các file đính kèm:

pisogatrung

pisogatrung
    Expand Collapse

Member

#1 pisogatrung, 24/8/12
    Last edited by a moderator: 20/11/12
  2. peaceful

peaceful
    Expand Collapse

Member

vậy là vẫn kiếm được lyric online phải ko bạn?

pisogatrung thích bài này.
  3. ndthuytrang

ndthuytrang
    Expand Collapse

Well-Known Member

Những máy BB OS5 mặc định là hỗ trợ đọc định dạng flac rồi đó pisogatrung, :)

pisogatrung and hunglan like this.
  4. wave alpha

wave alpha
    Expand Collapse

Member

nghe nhạc thì cắm tai phone rồi đút túi, lấy đâu ra thời gian ngồi đọc lời nữa, một phần vừa tốn pin do màn hình phải hiển thị lâu, một phần là vừa nghe nhạc vừa đọc lời trên màn hình be bé dễ đi con mắt bên phải, hại con mắt bên trái lắm!!! :D Dù sao cũng thanks bạn!

5. benraiso

benraiso
    Expand Collapse

chưa bằng ttpod nhưng phần mềm hay đấy,hi vọng sẽ phát triển hơn nữa

6. petertinh

petertinh
    Expand Collapse

Member

Sao các bạn thử mà cứ đưa ra lời nhận nhận xét không đâu thế nhỉ? Thế mục đích của các bạn dùng BB để làm gì? Một câu hỏi thôi.

#6 petertinh, 30/8/12
    Last edited: 30/8/12
  7. pisogatrung

pisogatrung
    Expand Collapse

Member

Vậy à? Hì hì, do chưa trải nghiệm FLAC ở OS5 nên chưa biết ^^ ;)

- Cái này một là dành cho học ngoại ngữ (các bài luyện nghe có thể edit, edit timeline lời ròi học thôi, vừa luyện nghe vừa luyện từ vựng). Nghe nhạc tiếng Anh có lời để luyện thêm tiếng Anh. Bạn dùng thử, chế độ repeat trực tiếp từ lợi nhạc hay lắm.
    - Luyện thuộc bài hát nào đó để đến hát mừng SN bạn chẳng hạn.
    ^^ nhiều nữa bạn ơi :)

PM này có một số chức năng mà PM mặc định BB chưa có như chức năng lời (lyric); hẹn giờ tắt (rất hữu dụng); bạn nào kết hợp hình cho mỗi bài hát thì không bị "gắn" mặc định bìa (hình) cho bài thứ nhất... Mình thấy hay và tiện. ;)

Àh, chào chủ topic của PM Baamboo :P

8. pisogatrung

pisogatrung
    Expand Collapse

Member

Ừm, mình kiếm lyric tiếng Anh online được (1 bài chỉ 2KB thôi). Có bài tự động add lyric timeline, còn lại phải edit thủ công.

9. tieutuan.info

tieutuan.info
    Expand Collapse

Member

OS 5 đây, làm gì đọc đc định dạng .flac

10. trungcvbt

trungcvbt
    Expand Collapse

Member

Mình cũng bold 9000 nghe phê lòi nè bạn