HƯỚNG DẪN Chèn và sử dụng các Emoji độc đáo trên BlackBerry 10

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Nông Dân, 3/12/15.

1. IMG_20151203_103025.png

Thân chào anh em, chắc hẳn mỗi chúng ta đều là tín đồ của tin nhắn, tín đồ của BBM. Nếu ai muốn sử dụng các biểu tượng lạ ngộ nghĩnh khi nhắn tin hoặc đặt tên BBM độc đáo cho riêng mình thì hôm nay với bài viết này mình sẽ hướng dẫn các bạn thao tác nhanh và chèn các ký tự vui trên BlackBerry để sử dụng khi cần thiết.

BlackBerry có cái hay đó là dù không xuất hiện các emoji trên khung soạn thảo nhưng khi bạn copy ở một nguồn nào đó và dán vào khung soạn thảo thì các emoji vẫn hiện ra và bạn có thể nhắn các biểu tượng độc đáo đến bạn bè của bạn, các nhà phát triển ứng dụng cũng tận dụng điều đó và viết nên các ứng dụng dùng để sử dụng các icon độc đáo để hỗ trợ các ứng dụng nhắn tin người dùng BlackBerry.

Để sử dụng hiệu quả các emoji mà chỉ cần thao tác một lần chúng ta cần tìm kiếm các emoji độc đáo mà mình ưa thích copy lại và chuyển vào thay thế từ trên BlackBerry 10 (BBOS ngoài những emoji mặc định thì hầu như không hỗ trợ các emoji ngoài nhé).

Sao chép biểu tượng Emoji trên web hoặc phần mềm

Bạn có thể tìm kiếm các biểu tượng độc đáo bằng phần mềm Emoji Pack hoặc truy cập trang web getemoji.com
    • Với Emoji Pack là một phần mềm có chứa các biểu tượng vui nhộn độc đáo, phiên bản Free cũng có những biểu tượng mặt cười cách điệu của BBM.
    • Trang web getemoji.com lại cung cấp các biểu tượng Emoji độc đáo, ngộ nghĩnh với nhiều chủ đề khác nhau, tất cả các điều bạn phải làm là copy chúng và chèn vào thay thế từ
    Với Emoji Pack: Khi sử dụng Emoji Pack bạn truy cập phần mềm, nhấp vào một loạt các biểu tượng mình ưa thích, sau đó bạn nhấn vào Copy.

Tiếp theo từ màn hình chính vào Cài Đặt > Văn Bản và Ngôn Ngữ > Dự đoán và sửa lỗi > Thay Thế Từ > Nhấn dấu + để thêm thay thế từ.
    • Bên trên là từ sẽ bị thay thế khi bạn nhập liệu
    • Bên dưới là từ sẽ thay thế, ở đây bạn nhấn giữ im vào trong khung soạn thảo đó một lúc rồi thả ra sẽ hiện lên tùy chọn dán thì bạn nhấp vào để dán biểu tượng bạn mới sao chép từ phần mềm
    • Nhấn Lưu bên phải để hoàn tất

Sau khi chèn ký tự

Lưu ý nên đặt các ký tự bạn ít sử dụng nhập liệu để bạn chèn các emoji dễ dàng hơn ví dụ như kk, jj, zz...

Getemoji.com: Với trang web có chứa biểu tượng Emoji như getemoji.com thì bạn chỉ cần truy cập, tìm biểu tượng nào độc đáo rồi nhấn giữ vào biểu tượng đó chọn Copy và thao tác tại thay thế từ như trên hướng dẫn.

Chúc các bạn thành công, dễ lắm nên mọi người lúc nào rảnh làm cái là được, chúng ta có thể dùng biểu tượng để nhắn tin, đặt tên BBM hay Status của các trang mạng xã hội như BBM, Twitter, Facebook...

BBVN.NET

Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Secretvn, drtiendiep, Mèo and 3 others like this.
  2. kien2211

kien2211
    Expand Collapse

Member

Bác đang chat với em Mèo hay sao mà có meo ở đó nữa thế :v

Nông Dân thích bài này.
  3. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

haha minh họa cho các bác dễ hiểu thôi ạ =))

4. phamquyen0201

phamquyen0201
    Expand Collapse

Well-Known Member

Whatsap xài được không bác

5. Aric Lam

Aric Lam
    Expand Collapse

Go & Let's go

Thử đi bạn.

Gửi từ STV100-3 của tôi

6. Nguyễn Tất Thành

Nguyễn Tất Thành
    Expand Collapse

Member

Sao mình làm hoài không được X_X

7. Mèo

Mèo
    Expand Collapse

I'm not a girl, not yet a woman!

Meo :3 ko hề :D

8. kien2211

kien2211
    Expand Collapse

Member

Đang nghi ngờ thế thôi mà :P Cô Mèo hôm offline làm MC xinh quá, tiếc là ko dự được hix

9. Mèo

Mèo
    Expand Collapse

I'm not a girl, not yet a woman!

Hè hè. SG nhỏ lắm mà :D

10. kien2211

kien2211
    Expand Collapse

Member

Nhưng vì ở Huế mới nói chuyện (rofl)