HỎI ĐÁP Chế độ Holster của BB Q10?

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Tuanbqd, 24/12/14.

1. Chào các bạn!
    Mình vừa mới mua BB Q10 nên nhiều tính năng sử dụng còn bỡ ngỡ, mong các bạn giải đáp giúp mình.

Thứ nhất: - Trong cấu hình Profile của Q10 không có chế độ out holster và in holster như các bản BB trước đây. Có cách nào hay phần mềm nào để có thể cấu hình 2 chế độ trên trong cùng 1 Profile ko?
    Thứ 2: - Trong danh bạ, mình lưu tên và công ty của từng người vào 2 trường trên nhưng khi gọi đi hoặc có cuộc gọi đến thì tên công ty lại không hiện lên, rất dễ gây nhầm lẫn vì nhiều người trùng tên. Có cách nào khắc phục tình trạng này ko?

Rất mong nhận được hồi âm và giúp đỡ của mọi người. Cảm ơn tất cả!

Tuanbqd

Tuanbqd
    Expand Collapse

2. Trần Ngọc Hoàng

Trần Ngọc Hoàng
    Expand Collapse

Well-Known Member

Dear bạn:

1. Thứ nhất: điện thoại BB10 không có cấu hình được trong và ngoài hoster, bạn chỉ có thể cấu hình: rút điện thoại ra sẽ nhận cuộc gọi và cho điện thoại vào sẽ kết thúc cuộc gọi (trong mục cài đặt Phone). Và chức năng của hoster là khi có vào nó sẽ tắt màn hình và khi rút ra nó sẽ sáng màn hình lên.

2. Bạn phải lưu tên theo dạng first name (là tên người đó) và last name (là tên công ty) thì khi người đó gọi nó mới hiện ra đủ thông tin tên và công ty. Bạn lưu tên công ty vào mục "công ty" chỉ là thông tin về người đó mà thôi.

Thân

#2 Trần Ngọc Hoàng, 25/12/14
    Last edited: 25/12/14
    Nông.Dân thích bài này.
  3. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

xin bổ xung thêm một chút đó là trong mục mật khẩu thiết bị có mục để check khóa mật khẩu khi cho vào bao da ! :D:D:D

romeo1590 thích bài này.
  4. romeo1590

romeo1590
    Expand Collapse

Well-Known Member

không có tiền mua bao da nên khong test dc :D :D

5. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

hì hì chụp demo cho các bác luôn nhé

romeo1590 thích bài này.